Luka sura ya kumi na sita. Yesu aliwaambia wanafunzi wake. Tajiri mmoja alikuwa na karani wake. Huyu karani alichongewa kwamba alitumia ovyo mali ya tajiri wake. Yule tajiri akamwita, akamwambia ni mambo gani haya ninayosikia juu yako? Toa hesabu ya mapato na matumizi ya mali yangu, kwa maana huwezi kuwa karani tena. Yule karani akafikiri, bwana wangu amenifukuza wa kazi ya ukarani, nitafanya nini? Kwenda kulima siwezi, kwenda kuomba-omba kama maskini ni aibu. Naam, najua la kufanya, ili nitakapofukuzwa kazi watu waweze kunikaribisha nyumbani kwao. Basi akawaita wadeni wa bwana wake mmoja mmoja, akamwambia yule wa kwanza Unadaiwa kiasi gani na bwana wangu? Yeye akamjibu mapipa mia ya mafuta ya zeituni. Yule karani akamwambia, chukua hati yako ya deni, keti haraka, andika hamsini. Kisha akamuuliza mdeni mwingine, wewe unadaiwa kiasi gani? Yeye akamjibu magunia mia ya ngano. Yule karani akamwambia, chukua hati yako ya deni, andika themanini. Basi yule bwana akamsifu huyo karani asiye mwaminifu kwa kuwa alitumia busara. Kwa maana watu wa dunia hii wana busara zaidi na mambo yao kuliko watu wa mwanga. Naye Yesu akaendelea kusema, nami nawaambieni, jifanyieni marafiki kutokana na mali ya dunia ili zitakapowaishieni wawapokeeni katika makao ya milele. Yeyote aliye mwaminifu katika mambo madogo atakuwa mwaminifu katika mambo makubwa. Na yeyote asiye mwaminifu katika mambo madogo hatakuwa mwaminifu katika mambo makubwa. Kama basi nyinyi si waaminifu kuhusu mali mbaya za dunia, ni nani atakayewakabidhi zile mali za kweli? Na kama nyinyi si waaminifu kuhusu mali ya mtu mwingine, ni nani atakayewakabidhi mali yenu wenyewe? Hakuna mtumishi awezaye kuwatumikia mabwana wawili, kwa maana atamchukia mmoja na kumpenda mwingine au ataambatana na mmoja na kumdharau mwingine. Hamwezi kumtumikia Mungu na mali pamoja. Lakini Mafarisayo waliposikia hayo, kwa vile wao walikuwa wanapenda sana fedha, wakamdharau Yesu. Hapo akawaambia, nyinyi mnajifanya wema mbele ya watu lakini Mungu anaijua mioyo yenu. Kwa maana kile kinachoonekana kuwa kitukufu mbele ya watu Mungu anakiona wa kuwa takataka. Sheria na maandishi ya manabii vilikuwako mpaka wakati wa Yohane Mbatizaji. Tangu hapo ufalme wa Mungu unahubiriwa na kila mmoja anaingia kwa nguvu. Lakini ni rahisi zaidi mbingu na dunia kupita kuliko hata herufi moja ya sheria kufutwa. Yeyote anayempa mkewe talaka na kuoa mwingine anazini, na yeyote anayemwoa mwanamke aliyepewa talaka anazini. Palikuwa na mtu mmoja tajiri ambaye alikuwa anavaa mavazi ya bei kubwa sana ya rangi ya zambarau na ya kitani safi na kufanya sherehe kila siku na mlangoni pa huyo tajiri kulikuwa na maskini mmoja jina lake Lazaro ambaye alikuwa amejaa vidonda. Lazaro alitamani kupewa makombo yaliyoanguka kutoka mezani mwa huyo tajiri, na zaidi ya hayo, mbwa walikuwa wanakuja na kuramba vidonda vyake. Basi huyo maskini akafa, nao malaika wakamchukua wakamweka karibu na Abrahamu. Na yule tajiri pia akafa, akazikwa. Huyo tajiri akiwa na mateso makali huko kuzimu, akainua macho yake, akamwona Abrahamu kwa mbali na la Lazaro karibu naye. Basi akaita kwa sauti, babu Abrahamu, nionee huruma, umtume Lazaro angalau achovye nche ya kidole chake katika maji au burudishe ulimi wangu, maana ninateseka mno katika moto huu. Lakini Abrahamu akamjibu Kumbuka mwanangu, kwamba ulipokea mema yako katika maisha, naye Lazaro akapokea mabaya. Sasa lakini yeye anatulizwa nawe unateswa. Licha ya hayo, kati yetu na nyinyi kumewekwa shimo kubwa, ili wanaotaka kuja kwenu kutoka huku wasiweze, na wanaotaka kutoka kwenu kuja kwetu wasiweze. Huyo aliyekuwa tajiri akasema basi babu, nakuomba mtume aende nyumbani kwa baba yangu, maana ninao ndugu watano, ili awaonye wasije wakaja huku kwenye mateso. Lakini Abrahamu akamwambia, ndugu zako wanao Mose na manabii, waache wawasikilize hao. Lakini yeye akasema, sivyo, babu Abrahamu, ila kama mtu atafufuka kutoka wafu na kuwaendea, watatubu naye Abrahamu akasema kama hawawasikilizi Mose na manabii, hawatajali hata kama mtu angefufuka kutoka wafu.