Matendo ya Mitume, sura ya kwanza. Ndugu Teofilo katika kitabu cha kwanza niliandika juu ya mambo yote Yesu aliyotenda na kufundisha tangu mwanzo wa kazi yake mpaka siku ile alipochukuliwa mbinguni kabla ya kuchukuliwa mbinguni aliwapa maagizo kwa njia ya Roho Mtakatifu wale mitume aliwachagua kwa muda wa siku arobaini baada ya kifo chake aliwatokea mara nyingi kwa namna ambazo zilithibitisha kabisa kwamba alikuwa hai. Walimwona naye aliongea nao juu ya ufalme wa Mungu. Wakati alipokutana pamoja nao, aliwaamuru hivi: msiondoke Yerusalemu, bali ngojeni ile zawadi aliyoahidi Baba, ambayo mlikwisha nisikia nikiongea juu yake, kwani Yohane alibatiza kwa maji, lakini baada ya siku chache nyinyi mtabatizwa kwa Roho Mtakatifu. basi mitume walipokutana pamoja na Yesu walimuuliza, je, Bwana, wakati huu ndipo utakaporudisha ule ufalme wa Israeli? Lakini Yesu akawaambia, nyakati na majira ya mambo hayo viko chini ya mamlaka ya Baba yangu, wala si shauri lenu kujua yatakuwa lini. Lakini wakati Roho Mtakatifu atakapowashukieni nyinyi, mtapokea nguvu na mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu katika nchi yote ya Judea na Samaria na hata miisho ya dunia. Baada ya kusema hayo, wote wakiwa wanamtazama, alichukuliwa mbinguni, wingu likamficha wasimone tena. Walipokuwa bado wanamtazama juu angani akiwa na kwenda zake, mara watu wawili waliokuwa wamevaa nguo nyeupe walisimama karibu nao, wakasema, enyi wananchi wa Galilaya, mbona mnasimama mkitazama angani? Yesu huyu ambaye amechukuliwa kutoka kwenu kwenda mbinguni atakuja tena namna hiyo hiyo mlivyomwona akienda mbinguni. Kisha mitume wakarudi Yerusalemu kutoka ule mlima uitwao mlima wa Mizeituni ulioko karibu kilomita moja kutoka mjini. Walipofika mjini waliingia katika chumba ghorofani ambamo walikuwa wanakaa, nao walikuwa Petro, Yohane, Yakobo, Andrea Filipo na Toma, Bartolomayo na Matayo, Yakobo mwana wa Alfayo, Simoni Zelote na Yuda mwana wa Yakobo. Hawa wote walikusanyika pamoja kusali, pamoja na wanawake kadha wa kadha, na Maria mama yake Yesu na ndugu zake. Siku moja baadaye, Petro alisimama kati ya wale ndugu waumini ambao walikuwa wamekusanyika, wote jumla watu mia moja na ishirini, akasema, Ndugu zangu Ilikuwa lazima ile sehemu ya maandiko matakatifu itimie. Sehemu ambayo Roho Mtakatifu kwa maneno ya Daudi alibashiri habari za Yuda ambaye aliwaongoza wale waliomtia Yesu nguvuni. Yuda alikuwa mmoja wa kikundi chetu maana alichaguliwa ashiriki huduma yetu. Yeye alinunua shamba kwa zile fedha alizopata kutokana na kitendo chake kiovu. Akaanguka chini akapasuka na matumbo yake yakamwajika nje. Kila mtu katika Yerusalemu alisikia habari za tukio hilo, na hivyo kwa lugha yao wakaliita lile shamba Hakeli Dama, maana yake shamba la damu. Basi, imeandikwa katika kitabu cha Zaburi, makao yake yabaki mahame, mtu yeyote asiishi ndani yake. Tena imeandikwa Mtu mwingine achukue nafasi yake ya huduma. Basi, mtu mmoja miongoni mwa wale walioandamana nasi muda wote Bwana Yesu alipokuwa anasafiri pamoja nasi achaguliwe kujiunga nasi. Huyo anapaswa kuwa mmoja wa wale walioandamana nasi tangu Yohane alipokuwa anabatiza mpaka siku ile Yesu alipochukuliwa kutoka kwetu kwenda mbinguni. Huyo atashiriki pamoja nasi jukumu la kushuhudia ufufuo wake Yesu. Hapo wakataja majina ya watu wawili, wa kwanza Yosefu aliyeitwa Barisaba au pia Yusto na wa pili Mathia. Kisha wakasali. Bwana, wewe unaijua mioyo ya watu wote. Hivyo, utuonyeshe ni yupi kati ya hawa wawili uliyemchagua ili achukue nafasi hii ya huduma ya kitume aliyoacha Yuda akaenda mahali pake mwenyewe. Wakapiga kura, kura ikampata Mathia, naye akaongezwa katika idadi ya wale mitume wengine kumi na moja.