Matendo ya Mitume, sura ya saba. Basi kuhani mkuu akamuuliza, je, mambo haya ni kweli? Naye Stefano akasema, ndugu zangu na akina baba, nisikilizeni. Mungu alimtokea babu yetu Abrahamu alipokuwa kule Mesopotamia, kabla hajakwenda kukaa kule Harani. Mungu alimwambia, ondoka katika nchi yako Wache watu wa ukoo wako, nenda katika nchi nitakayokuonyesha. Kwa hiyo Abrahamu alihama nchi ya Kalidayo akaenda kukaa Harani. Baada ya kifo cha baba yake, Mungu alimtoa tena Harani akaja kukaa katika nchi hii mnayokaa sasa. Mungu hakumpa hata sehemu moja ya nchi hii iwe mali yake. Hata hivyo, alimwahidi kumpa nchi hii iwe yake na ya wazawa wake, Ingawaje wakati huu hakuwa na mtoto, Mungu alimwambia hivi: wazawa wako watapelekwa katika nchi inayotawaliwa na watu wengine, na huko watafanywa watumwa na kutendewa vibaya kwa muda wa miaka mia nne. Lakini mimi nitalihukumu taifa hilo litakalowafanya watumwa, kisha nitawatoa katika nchi hiyo ili waje kuniabudu mahali hapa. Halafu Mungu akafanya naye agano ambalo tohara ni ishara yake. Hivyo Abrahamu alimtahiri mtoto wake Isaka siku ya nane baada ya kuzaliwa, na Isaka vivyo hivyo alimtahiri Yakobo, naye Yakobo aliwatendea wale mababu kumi na wawili vivyo hivyo. Wale mababu walimwonea wivu Yosefu, wakamuuza utumwani Misri. Lakini Mungu alikuwa pamoja naye akamwokoa katika taabu zake zote. Mungu alimjalia fadhili na hekima mbele ya Farao, mfalme wa Misri, hata Farao akamweka awe mkuu wa ile nchi na nyumba ya kifalme kisha kulizuka njaa kubwa katika nchi yote ya Misri na Kanaani, ikasababisha dhiki kubwa. Babu zetu hawakuweza kupata chakula chochote. Basi Yakobo aliposikia habari kwamba huko Misri kulikuwa na nafaka aliwatuma watoto wake yaani, babu zetu, waende huko Misri mara ya kwanza. Katika safari yao ya pili, Yosefu alijitambulisha kwa ndugu zake na Farao akaifahamu jamaa ya Yosefu. Yosefu alituma ujumbe kwa baba yake na jamaa yote, jumla watu sabini na watano, waje Misri. Hivyo Yakobo alikwenda Misri, ambako yeye na babu zetu wengine walikufa. Miili yao ililetwa mpaka Shekemu ikazikwa katika kaburi ambalo Abrahamu alikuwa amenunua kutoka kwa kabila la Hamori kwa kiasi fulani cha fedha. Wakati ulipotimia Mungu aitimize ahadi aliyompa Abrahamu, idadi ya wale watu kule Misri ilikwisha ongezeka na kuwa kubwa zaidi. Mwishowe, mfalme mmoja ambaye hakumtambua Yosefu alianza kutawala huko Misri. Alilifanyia taifa letu ukatili, akawatendea vibaya babu zetu kwa kuwalazimisha waweke nje watoto wao wachanga ili wafe. Mose alizaliwa wakati huo, alikuwa mtoto mzuri sana. Alilelewa nyumbani kwa muda wa miezi mitatu na alipotolewa nje, binti wa Farao alimchukua akamlea kama mtoto wake. Mose alifundishwa mambo yote ya hekima ya Wamisri, Akawa mashuhuri kwa maneno na matendo. Alipokuwa na umri wa miaka arobaini, aliamua kwenda kuwaona ndugu zake Waisraeli. Huko alimwona mmoja wao akitendewa vibaya, akaenda kumwokoa na no kwa kulipiza kisasi, akamuua yule Mmisri. Alidhani kwamba Waisraeli wenzake wangeelewa kwamba Mungu angemtumia yeye kuwakomboa, lakini hawakuelewa hivyo. Kesho yake aliwaona Waisraeli wawili wakipigana, akajaribu kuwapatanisha akisema, "Nyinyi ni ndugu. Kwa nini basi kutendeana vibaya nyinyi kwa nyinyi?" Yule aliyekuwa anampiga mwenzake alimsukuma Mose kando akisema, "Ni nani aliyekuweka wewe kuwa kiongozi na mwamuzi wetu? Je, unataka kuniua kama ulivyomuua yule Misri jana?" Baada ya kusikia hayo, Mose alikimbia akaenda kukaa katika nchi ya Midiani na huko akapata watoto wawili. Miaka arobaini ilipotimia, malaika wa Bwana alimtokea Mose katika kichaka kilichokuwa kinawaka moto kule jangwani, karibu na mlima Sinai. Mose alistaajabu sana kuona tukio hilo hata akasogea karibu ili achungulie, lakini alisikia sauti ya Bwana, mimi ni Mungu wa babu zako, Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. Mose akatetemeka ya kwa hofu na wala hakuthubutu kutazama zaidi. Bwana akamwambia, vua viatu vyako, maana hapa unaposimama ni mahali patakatifu. nimeyaona mabaya wanayotendewa watu wangu kule Misri, nimesikia kilio chao, nami nimekuja kuwaokoa. Basi sasa nitakutuma Misri. Huyu Mose ndiye yule watu wa Israeli waliyemkataa waliposema ni nani aliyekuweka wewe kwa kiongozi na mwamuzi wetu? Kwa njia ya yule malaika aliyemtokea katika kichaka kilichokuwa kinawaka moto, Mungu alimtuma Mose huyo awe kiongozi na mkombozi. Ndiye aliyewaongoza wale watu watoke Misri kwa kufanya miujiza na maajabu katika nchi ya Misri, katika bahari ya Shamu na jangwani kwa muda wa miaka arobaini. Mose ndiye aliyewaambia watu wa Israeli, Mungu atawateulieni nabii kama mimi miongoni mwa ndugu zenu nyinyi wenyewe. Waisraeli walipokusanyika kule jangwani, Mose ndiye aliyekuwako huko kama mjumbe kati ya hao wazee wetu, na yule malaika aliyeongea naye mlimani Sinai ndiye aliyekabidhiwa yale maneno ya uhai atupe sisi. Lakini yeye ndiye babu zetu waliyekataa kumsikiliza. Walimsukuma kando, wakatamani kurudi Misri. Walimwambia Aroni, tutengenezee miungu itakayotuongoza njiani, maana hatujui yaliyompata huyo Mose aliyotuongoza kutoka Misri. Hapo ndipo walipojitengenezea sanamu ya ndama, wakaitambikia na kukifanyia sherehe kitu ambacho ni kazi ya mikono yao wenyewe. Lakini Mungu aliondoka kati yao, akawaacha waabudu nyota za anga kama ilivyoandikwa katika kitabu cha manabii. Enyi watu wa Israeli, si mimi mliyenitolea dhabihu na sadaka kwa miaka arobaini kule jangwani. Nyinyi mlikibeba kibanda cha Mungu Moloki na sanamu ya nyota ya Mungu wetu Refani. Sanamu mlizozifanya ndizo mlizoabudu. Kwa sababu hiyo, nitawapeleka mateka mbali kupita Babuloni. Kule jangwani, babu zetu walikuwa na lile hema la maamuzi. Lilitengenezwa kama Mungu alivyomwambia Mose alifanye na kala kamili ya kile alichoonyeshwa. Kisha babu zetu walilipokezana wao kwa wao mpaka wakati wa Yoshua waliponyakua ile nchi kutoka kwa mataifa ambayo Mungu aliyafukuza mbele yao. Hapo lilikaa mpaka nyakati za Daudi. Daudi alipata upendeleo kwa Mungu, akamwomba Mungu ruhusa ya kumjengea makao yeye aliye Mungu wa Yakobo, lakini Solomoni Ndiye aliyemjengea Mungu nyumba. Hata hivyo Mungu mkuu haishi katika nyumba zilizojengwa na binadamu, kama nabii asemavyo: Bwana asema, mbingu ni kiti changu cha enzi na dunia ni kiti changu cha kuwekea miguu. Ni nyumba ya namna gani basi mnayoweza kunijengea? Na ni mahali gani nitakapopumzika? Vitu hivi vyote ni mimi nimevifanya, au sivyo? Enyi wakaidi wakuu mioyo na masikio yenu ni kama ya watu wa mataifa. Nyinyi ni kama babu zenu, siku zote mnampinga Roho Mtakatifu. Je, yuko nabii yeyote ambaye babu zenu hawakumtesa? Waliwaua hao Mungu aliowatuma watangaze kuja kwake yule mwenye haki, na sasa nyinyi mmemsaliti mkamuua. Nyinyi mliipokea ile sheria iliyoletwa kwenu na malaika, lakini hamkuitii. Wale wazee wa baraza waliposikia hayo waligadhibika sana, wakamsagia meno kwa hasira. Lakini Stefano akiwa amejawa na Roho Mtakatifu akatazama juu mbinguni, akauona utukufu wa Mungu na Yesu amekaa upande wa kulia wa Mungu. Akasema, tazameni, ninaona mbingu zimefunuliwa na Mwana wa Mtu amesimama upande wa kulia wa Mungu. Hapo Watu wote katika kile kikao cha baraza wakapiga kelele na kuziba masikio yao kwa mikono yao, kisha wakamrukia wote kwa pamoja, wakamtoa nje ya mji, wakampiga mawe. Wale mashahidi wakayaweka makoti yao chini ya ulinzi wa kijana mmoja jina lake Saulo. Waliendelea kumpiga Stefano kwa mawe, huku akiwa anasali, Bwana Yesu, ipokee roho yangu. Akapiga magoti akalia kwa sauti kubwa, Bwana, usiwalaumu kwa sababu ya dhambi hii. Baada ya kusema hivyo, akafa.