Mitume sura ya Matendo ya 13. Katika kanisa la Antiokia kulikuwa na watu wengine waliokuwa manabii na walimu, miongoni mwao wakiwa Barnaba, Simoni aitoye pia Mweusi, Lukio na Kurene, Manaeni ambaye alikuwa amelelewa pamoja na Mfalme Herode na Saulo. Walipokuwa wanafanya ibada yao kwa Bwana na kufunga, Roho Mtakatifu akasema Niteulieni Barnaba na Saulo kwa ajili ya kazi niliyowaitia. Basi baada ya kusali na kufunga zaidi, wakawawekea mikono, wakawaacha waende zao. Basi Barnaba na Saulo walipokwisha tumwa na Roho Mtakatifu, walishuka hadi Seleukia na kutoka huko walipanda meli hadi kisiwa cha Kupro. Walipofika Salami, walihubiri neno la Mungu katika masunagogi ya Kiyahudi. Yohane alikuwa msaidizi wao. Walitembea toka upande mmoja wa kisiwa mpaka Pafo upande wa pili, na huko walimkuta mchawi mmoja Myahudi aitwaye Bari Yesu ambaye alijisingizia kuwa nabii. Huyu alikuwa pamoja na Serigio Paulo mkuu wa kile kisiwa ambaye alikuwa mtu mwelewa sana. Serigio Paulo aliwaita Barnaba na Saulo ili asikie neno la Mungu. Lakini huyo mchawi Elima, kama alivyokuwa anaitwa kwa Kigiriki alijaribu kuwapinga ili kumzuia huyo mkuu wa kisiwa asije akaigeukia imani ya Kikristo. Basi Saulo ambaye aliitwa pia Paulo, akiwa amejaa Roho Mtakatifu, alimkodolea macho huyo mchawi akasema, mdanganyifu wa kupindukia na mlaghai wewe! Wewe ni mtoto wa Ibilisi, wewe ni adui wa chochote kile kilicho cha kweli Hukomi hata mara moja kujaribu kuzipotosha njia za Bwana zilizonyoka. Sasa mkono wa Bwana utakuadhibu, utakuwa kipofu na hutaweza kuuona mwanga wa jua kwa kitambo. Mara kila kitu kikawa kama ukungu na jiza kwake, akaanza kwenda huku na huku akitafuta mtu wa kumshika mkono amwongoze. Yule mkuu wa kisiwa alipoona hayo, aliongoka akawa muumini. Akastajabia sana mafundisho aliyosikia juu ya Bwana. Kutoka Pafo, Paulo na wenzake walipanda meli wakaenda hadi Perga katika Pamfulia, lakini Yohane aliwaacha akarudi Yerusalemu. Lakini wao waliendelea na safari toka Perga hadi mjini Antiokia Pisidia. Siku ya Sabato waliingia ndani ya sunagogi wakakaa. Baada ya masomo katika kitabu cha sheria ya Mose na katika maandiko ya manabii Wakuu wa lile sinagogi waliwapelekea ujumbe huu: Ndugu, kama mnalo jambo la kuambia watu ili kuwapa moyo, semeni basi. Paulo alisimama akatoa ishara kwa mkono, akaanza kuongea, wananchi wa Israeli na wengine wote mnaomcha Mungu, sikilizeni. Mungu wa watu hawa wa Israeli aliwachagua babu zetu aliwafanya watu hawa wawe taifa kubwa walipokuwa ugenini kule Misri. Mungu aliwatoa huko kwa uwezo wake mkuu. Aliwavumilia kwa muda wa miaka arobaini kule jangwani. Aliangamiza mataifa ya nchi ya Kanaani akawapa hao watu wake ile nchi kuwa mali yao. Miaka 450 ilipita, halafu Akawapatia waamuzi wawaongoze mpaka wakati wa nabii Samueli. Hapo wakapendelea kuwa na mfalme na Mungu akawapa Sauli mtoto wa Kishi wa kabila la Benyamini awe mfalme wao kwa muda wa miaka arobaini. Baada ya kumwondoa Sauli, Mungu alimteua Daudi kuwa mfalme wao. Mungu alionyesha kibali chake kwake akisema, Nimemwona Daudi mtoto wa Yese, ni mtu anayepatana na moyo wangu, mtu ambaye atatimiza yale yote ninayotaka kuyatenda. Kutokana na ukoo wake mtu huyu, Mungu kama alivyoahidi amewapelekea watu wa Israeli mwokozi, ndiye Yesu. Kabla ya kuja kwake Yesu, Yohane alimtangulia akiwahubiria watu wote wa Israeli kwamba ni lazima watubu na kubatizwa. Yohane alipokuwa anamaliza ujumbe wake, aliwaambia watu, mnadhani mimi ni nani? Mimi si yule mnayemtazamia. Huyo anakuja baada yangu, na mimi sistahili hata kuzifungua kamba za viatu vyake. Ndugu nyinyi, mlio watoto wa ukoo wa Abrahamu, na wengine wote mnaomcha Mungu, ujumbe huu wa wokovu umeletwa kwetu, kwa maana wenyeji wa Yerusalemu na wakuu wao hawakumtambua yeye kuwa mwokozi, wala hawakuelewa maneno ya manabii yanayosomwa kila Sabato. Hata hivyo waliyafanya maneno ya manabii yatimie kwa kumhukumu Yesu adhabu ya kifo. Ingawa hawakumpata na hatia inayostahili auawe, walimwomba Pilato amhukumu auawe, na baada ya kutekeleza yote yaliyokuwa yameandikwa kumhusu yeye walimshusha kutoka msalabani wakamweka kaburini. Lakini Mungu alimfufua kutoka wafu, naye kwa siku nyingi aliwatokea wale waliofuatana naye kutoka Galilaya mpaka Yerusalemu. Hao ndio walio sasa mashahidi wake kwa watu wa Israeli. Nasi tumekuja hapa kuwaleteni habari njema. Jambo lile Mungu aliloahidia babu zetu amelitimiza sasa kwa ajili yetu sisi wajukuu wao kwa kumfufua Yesu kutoka wafu. Kama ilivyoandikwa katika Zaburi ya pili, wewe ni mwanangu, mimi leo nimekuwa baba yako. Na juu ya kumfufua kutoka wafu, asipate tena kurudi huko na kuoza, Mungu alisema hivi: Nitakupa baraka takatifu na za kweli nilizomwahidia Daudi. Nam. Na katika sehemu nyingine za Zaburi asema hutamwacha mtakatifu wako aoze. Sasa Daudi mwenyewe alitimiza matakwa ya Mungu wakati wake, kisha akafa na kuzikwa karibu na wazee wake na mwili wake ukaoza. Lakini yule ambaye Mungu alimfufua kutoka wafu hakupata kuoza. Kwa hiyo jueni ndugu zangu kwamba kwa njia ya mtu huyu ujumbe kuhusu kusamehewa dhambi unahubiriwa kwenu na ya kwamba kila mmoja anayemwamini Yesu anasamehewa dhambi zote jambo ambalo halingewezekana kwa njia ya sheria jihadharini basi msije mkapatwa na yale yaliyosemwa na manabii sikilizeni enyi wenye madharau shangaeni mpotee kwa maana kitu ninachofanya sasa nyakati zenu ni kitu ambacho hamtakiamini hata kama mtu akiwaelezeni. Paulo na Barnaba walipokuwa wanatoka katika lile sunagogi, wale watu waliwaalika waje tena siku ya sabato iliyofuata waongee zaidi juu ya mambo hayo. Mkutano huo ulipomalizika, Wayahudi wengi na watu wa mataifa mengine waliokuwa wameongokea dini ya Kiyahudi waliwafuata Paulo na Barnaba hao mitume waliongea nao, wakawatia moyo waendelee kuishi wakitegemea neema ya Mungu. Siku ya sabato iliyofuata, karibu kila mtu katika ule mji alikuja kusikiliza neno la Bwana. Lakini Wayahudi walipoliona hilo kundi la watu, walijaa wivu, wakapinga alichokuwa anasema Paulo na kumtukana. Hata hivyo, Paulo na Barnaba waliongea kwa uhodari zaidi, wakasema Ilikuwa ni lazima neno la Mungu liwafikieni nyinyi kwanza, lakini kwa kuwa umelikataa na kujiona hamstahili uhai wa milele, basi tunawaacheni na kuwaendea watu wa mataifa mengine. Maana Bwana alituagiza hivi, nimekuweka wewe uwe mwanga kwa watu wa mataifa ili uwaletee watu wokovu pote ulimwenguni. Watu wa mataifa mengine waliposikia jambo hilo, walifurahi wakausifu ujumbe wa Mungu, na wale waliokuwa wamechaguliwa kupata uhai wa milele wakawa waumini. Neno la Bwana likaenea kila mahali katika sehemu ile. Lakini wayahudi waliwachochea wanawake wa tabaka ya juu wa mataifa mengine ambao walikuwa wacha Mungu na wanaume maarufu wa mji huo, wakaanza kuwatesa Paulo na Barnaba wakawafukuza kutoka katika eneo lao. basi mitume wakayakung'uta mavumbi yaliyokuwa katika miguu yao kama onyo, kisha wakaenda Ikonio. Lakini hao wafuasi walikuwa wamejaa furaha na Roho Mtakatifu.