Matendo ya Mitume sura ya 27. Walipokwisha amua tusafiri mpaka Italia, walimweka Paulo pamoja na wafungwa wengine chini ya ulinzi wa Yulio, aliyekuwa ofisa wa jeshi katika kikosi kiitwacho kikosi cha Augusto. Tulipanda meli ya Adiramito iliyokuwa inasafiri na kupitia bandari kadhaa za mkoa wa Asia. Tukaanza safari. Aristarko, mwenyeji wa Makedonia kutoka Thesalonike alikuwa pamoja nasi. Kesho yake tulitia nanga katika bandari ya Sidoni. Yulio alimtendea Paulo vizuri kwa kumruhusu awaone rafiki zake na kupata mahitaji yake. Kutoka huko tuliendelea na safari, lakini kwa kuwa upepo ulikuwa unavuma kwa kasi kutujia kwa mbele, tulipitia upande wa kisiwa cha Kupro ambapo upepo haukuwa mwingi. Halafu tulivuka bahari ya Kilikia na Pamfulia tukatia nanga Mura mji wa Lukia. Hapo yule ofisa alikuta meli moja ya Aleksandria iliyokuwa inakwenda Italia na hivyo akatupandisha ndani. Kwa muda wa siku nyingi tulisafiri pole pole, na kwa shida tulifika karibu na Nido, kwa sababu upepo ulikuwa bado unatupinga. Tuliendelea mbele moja kwa moja tukapitia upande wa Krete karibu na rasi Salmone ambapo upepo haukuwa mwingi tulipita kando yake polepole tukafika mahali paitwapo bandari nzuri karibu na mji wa Alasea. Muda mrefu ulikuwa umepita na hata siku ya kufunga ilikuwa imekwisha pita. Sasa ilikuwa hatari sana kusafiri kwa meli. Basi Paulo aliwapa onyo: waheshimiwa, nahisi kwamba safari hii itakuwa ya shida na hasara nyingi, si kwa shehena na meli tu, bali pia kwa maisha yetu. Lakini yule ofisa alivutiwa zaidi na maoni ya nahodha na ya mwenye meli kuliko yale aliyosema Paulo. Kwa kuwa bandari hiyo haikuwa mahali pazuri pa kukaa wakati wa baridi, wengi walipendelea kuendelea na safari, ikiwezekana, mpaka Foinike. Foinike ni bandari ya Krete inayoelekea kusini magharibi na kaskazini magharibi, na huko wangeweza kukaa wakati wa baridi. Basi upepo mzuri wa kusi ulianza kuvuma, nao wakadhani wamefanikiwa lengo lao hivyo wakang'oa nanga wakaiendesha meli karibu sana na pwani ya Krete lakini haukupita muda upepo mkali uitoa upepo wa kaskazi ulianza kuvuma kutoka kisiwani upepo uliipiga ile meli na kwa kuwa hatukuweza kukabili tukaiacha ikokote na huo upepo kisiwa kimoja kiitwacho Kauda kilitukinga kidogo na ule upepo na tulipopita kusini mwake tulifaulu ingawa kwa shida kuusalimisha ule mtumbwi wa meli. Wale wanamaji waliuvuta mtumbwi ndani kisha wakaizungushia meli kamba na kuifunga kwa nguvu. Waliogopa kwamba wangeweza kukwama kwenye ufuko wa bahari pwani ya Libya. Kwa hiyo walishusha matanga na kuiacha meli ikokoto na upepo. Dhoruba iliendelea kuvuma na kesho yake wakaanza kutupa nje shehena ya meli. Siku ya tatu wakaanza pia kutupa majini vifaa vya meli kwa mikono yao wenyewe. Kwa muda wa siku nyingi hatukuweza kuona jua wala nyota. Dhoruba iliendelea kuvuma sana hata matumaini yote ya kuokoka yakatuishia. Baada ya kukaa muda mrefu bila kula chakula, Paulo alisimama kati yao akasema, waheshimiwa, ingalikuwa afadhali kama mngalinisikiliza na kuacha kusafiri kutoka Krete. Kama mngalifanya hivyo tungaliepuka shida hii na hasara hizi zote. Lakini sasa ninawaombeni muwe na moyo, hakuna hata mmoja wenu atakayepoteza maisha yake, meli tu ndiyo itakayopotea. Kwa maana jana usiku malaika wa yule Mungu ambaye mimi ni wake na ambaye mimi ninamwabudu alinitokea akaniambia, Paulo, usiogope, ni lazima utasimama mbele ya Kaisari, naye Mungu kwa wema wake amekufadhili kwa kuwaokoa wote wanaosafiri nawe, wasiangamie. Hivyo waheshimiwa, jipeni moyo, maana ninamwamini Mungu kwamba itakuwa sawa kama nilivyoambiwa, lakini ni lazima tutatupwa ufukoni mwa kisiwa fulani. Usiku wa siku ya kumi na nne tulikuwa tunakokotwa huku na huku katika bahari ya Adria. Karibu na usiku wa manane, wanamaji walijihisi kuwa karibu na nchikavu. Hivyo walitafuta kina cha bahari kwa kuteremsha kamba iliyokuwa imefungiwa kitu kizito, wakapata kina cha mita arobaini. Baadaye wakapima tena wakapata mita thelathini. Kwa sababu ya kuogopa kukwama kwenye miamba, waliteremsha nanga nne nyuma ya meli, wakaomba kuche upesi. Wanamaji walitaka kutoroka na walikwisha kuteremsha ule mtumbi majini, wakijisingizia kwamba wanakwenda kuteremsha nanga upande wa mbele wa meli. Lakini Paulo alimwambia yule ofisa wa jeshi na askari wake, kama wanamaji hawa hawabaki ndani ya meli, hamtaokoka. Hapo wale askari walizikata kamba zilizokuwa zimeshikilia ule mtumbwi, wakauacha uchukuliwe na maji. Karibu na alfajiri, Paulo aliwahimiza wote wale chakula, kwa siku kumi na nne sasa mmekuwa katika mashaka na bila kula, hamjala kitu chochote basi ninawasihi mule chakula, kwa maana mnakihitaji ili mweze kuendelea kuishi, maana hata unywele mmoja wa vichwa vyenu hautapotea. Baada ya kusema hivyo, Paulo alichukua mkate akamshukuru Mungu mbele yao wote, akaumega akaanza kula. Hapo wote wakapata moyo, nao pia wakala chakula. Jumla tulikuwa watu 276 katika meli. Baada ya kila mmoja kula chakula cha kutosha Walipunguza uzito wa meli kwa kutupa nafaka baharini. Kulipokucha, wana maji hawakuweza kuitambua nchi ile, ila waliona ghuba moja yenye ufuko, wakaamua kutia nanga huko kama ikiwezekana. Hivyo walikata nanga na kuziacha baharini, na wakati huo huo wakazifungua kamba zilizokuwa zimefunga usukani, kisha wakatweka tanga moja mbele kushika upepo, wakaelekea ufukoni. Lakini walifika mahali ambapo mikondo miwili ya bahari hukutana na meli ikakwama. Sehemu ya mbele ilikuwa imezama mchangani bila kutikisika, sehemu ya nyuma ya meli ilianza kuvunjika vipande vipande kwa mapigo ya nguvu ya mawimbi. Askari walitaka kuwaua wafungwa wote, kwa kuogopa kwamba wangeogelea hadi pwani na kutoroka, lakini kwa vile ile ofisa jeshi alitaka kumwokoa Paulo, aliwazuia wasifanye hivyo aliamuru wale waliojua kuogelea waruke kutoka melini na kuogelea hadi pwani, na wengine wafuate kujishikilia kwenye mbao au kwenye vipande vya meli iliyovunjika. Ndivyo sisi sote tulivyofika salama pwani.