Wakorintho wa kwanza, sura ya saba. Yahusu sasa mambo yale mlioandika. Naam, ni vizuri kama mtu haoi. Lakini kwa sababu ya hatari ya uzinzi, basi kila mwanamume na awe na mke wake mwenyewe na kila mwanamke awe na mume wake mwenyewe. Mume atimize wajibu alionao kwa mkewe naye mke atimize wajibu alionao kwa mumewe. Mke hana mamlaka juu ya mwili wake, bali mumewe anayo. Hali kadhalika naye mume hana mamlaka juu ya mwili wake, bali mkewe anayo. Msinyimane haki zenu isipokuwa kama mnaafikiana kufanya hivyo kwa kitambo tu, ili mpate nafasi nzuri ya kusali. Kisha rudianeni tena mara ili shetani asije akawajaribu kwa sababu ya udhaifu wenu. Ninayowaambieni sasa ni mawaidha, si amri. Ningependa watu wote wawe kama mimi nilivyo, lakini kila mmoja anacho kipaji chake kutoka kwa Mungu, mmoja kipaji hiki na mwingine kile. Basi wale ambao hawajaoa na wale walio wajane, nawaambia kwamba ni vema kuendelea kuwa kama mimi nilivyo. Hata hivyo kama mtu hawezi kujizuia, basi na aoe, maana ni afadhali zaidi kuoa kuliko kuwaka tamaa. Kwa wale waliooa, ninayo amri tena, si yangu, ila ni ya Bwana: mke asiachane na mumewe, lakini kama akiachana naye, basi abaki bila kuolewa, ama la, apatanishwe na mume wake. Mume naye asimpe talaka mkewe. Kwa wale wengine, mimi binafsi, si Bwana, nasema hivi: ikiwa mwanamume Mkristo anaye mke asiyeamini, na huyo mwanamke akakubali kuendelea kuishi naye, asimpe talaka. Na kama mwanamke Mkristo anaye mume asiyeamini, na huyo mwanamume akakubali kuendelea kuishi naye, basi asimpe talaka mumewe. Kwa maana huyo mume asiyeamini hupokelewa kwa Mungu kwa kuungana na mkewe, na huyo mke asiyeamini hupokelewa kwa Mungu kwa kuungana na mumewe. Vinginevyo watoto wao wangekuwa si wa Mungu, kumbe sasa ni watoto wake Mungu. Hata hivyo, ikiwa yule asiyeamini anataka kumwacha mwenzake aliye Mkristo, basi na amwache tu. Hapo huyo Mkristo mume au mke atakuwa huru, maana Mungu amewaiteni nyinyi muishi kwa amani. Wewe mama Mkristo, unawezaje kuwa na hakika kwamba hutaweza kumwokoa mume wako? Au wewe mume Mkristo, unawezaje kuwa na hakika kwamba hutaweza kumwokoa mkeo? Kwa vyovyote, kila mmoja na aishi kufuatana na vipaji alivyogawiwa na Bwana na kama alivyoitwa na Mungu. Hili ndilo agizo langu kwa makanisa yote. Kama mtu aliitwa akiwa ametahiriwa, basi asijisingizie kwamba hakutahiriwa. Na kama alipoitwa hakuwa ametahiriwa, basi na asitahiriwe. Maana kutahiriwa au kutokutahiriwa si kitu. Kilicho muhimu ni kuzishika amri za Mungu. Basi kila mmoja na abaki kama alivyokuwa wakati alipoitwa. Je, wewe ulikuwa mtumwa wakati ulipoitwa? Sawa, usijali. Lakini ukipata fursa ya kuwa huru, itumie. Maana yeye aliyeitwa na Bwana akiwa mtumwa, huyo huwa mtu huru wa Bwana. Hali kadhalika, naye aliyeitwa akiwa mtu huru, huwa mtumwa wa Kristo. Nyote mmenunuliwa kwa bei. Kwa hiyo, msiwe tena watumwa wa watu. Ndugu zangu, kila mmoja wenu basi na abaki na Mungu kama alivyokuwa wakati alipoitwa. Sasa, kuhusu mabikira na waseja, sina amri kutoka kwa Bwana. Lakini natoa maoni yangu mimi ambaye kwa huruma yake Bwana nastahili kuaminiwa. Basi, kutokana na shida iliyopo sasa, nadhani ingefaa mtu abaki kama alivyo. Je, umeoa? Basi usitake kuachana na mkeo. Wewe hukuoa, basi usitake kuoa. Lakini ikiwa utaoa, hutakuwa umetenda dhambi. Na msichana akiolewa, hatakuwa ametenda dhambi. Hao watakaooana watapatwa na matatizo ya dunia hii. Lakini mimi ningependa hayo yasiwapate nyinyi. Ndugu, nataka kusema hivi. Muda uliobaki ni mfupi. Na tangu sasa wale waliooa na waishi kama vile hawakuoa, wenye kulia wawe kama hawali, na wenye kufurahi wawe kama hawafurahi, wanaonunua wawe kama hawana kitu, na wenye shughuli na dunia hii wawe kama vile hawana shughuli sana nayo. Maana ulimwengu huu kama tuujuavyo unapita. Ningependa nyinyi msiwe na wasiwasi. Mtu asiye na mke hujishughulisha na kazi ya Bwana jinsi atakavyompendeza Bwana. Mwanamume aliyeoa hujishughulisha na mambo ya dunia jinsi atakavyompendeza mkewe. Naye amegawanyika. Mwanamke asiyeolewa au bikira hujishughulisha na mambo ya Bwana apate kujitolea mwili na roho kwa Bwana. Lakini mwanamke aliyeolewa hujishughulisha na mambo ya dunia hii jinsi atakavyompendeza mumewe. Nawaambieni haya kwa faida yenu, na si kwa kuwawekeeni kizuizi. Nataka na tu mwe na mpango unaofaa mpate kumtumikia Bwana kwa moyo na kwa nia moja. Kama mtu anaona kwamba hamtendei vyema mchumba wake asipomwoa na kama tamaa zake zinamshinda, na afanye atakavyo Waoane tu hata kuwa ametenda dhambi. Lakini kama huyo mwanamume akiamua kwa hiari moyoni mwake kutooa, na kama anaweza kuzitawala tamaa zake na kuamua namna ya kufanya, basi anafanya vizuri zaidi asipomoa huyo mwenzake bikira. Kwa maneno mengine, yule anayeamua kuoa anafanya vema, naye anayeamua kutooa anafanya vema zaidi. Mwanamke aliyeolewa huwa amefungwa na mumewe kwa muda wote mumewe aishipo. Lakini mumewe akifa, mama huyo yuko huru na akipenda anaweza kuolewa na mtu yeyote mradi tu iwe Kikristo. Lakini nionavyo mimi atakuwa na heri zaidi kama akibaki hivyo alivyo. Hayo ni maoni yangu na nafikiri mimi pia ninaye Roho wa Mungu.