Wakorintho wa kwanza, sura ya nane. Yahusu sasa vyakula vilivyotambikiwa sanamu tunajua kwamba sisi sote tuna ujuzi lakini ujuzi huo huwafanya watu wawe na majivuno lakini mapendo hujenga anayefikiri kwamba anajua kitu kwa kweli hajui chochote kama inavyompasa lakini anayempenda Mungu huyo anajulikana naye. Kwa hiyo, kuhusu vyakula vilivyotambikiwa sanamu, twajua kwamba sanamu si kitu duniani, twajua kwamba Mungu ni mmoja tu. Hata kama viko vitu viitwavyo miungu duniani au mbinguni, na hata kama wako miungu na mabwana wengi, hata hivyo kwetu sisi yuko Mungu mmoja tu, Baba muumba wa vyote ambaye kwa ajili yake sisi tuko pia. Yuko Bwana mmoja tu Yesu Kristo, ambaye kwa njia yake vitu vyote viliumbwa na sisi twaishi kwa njia yake. Lakini si kila mtu anao ujuzi huu, maana wako watu wengine waliokwisha zoea sanamu, watu ambao mpaka hivi sasa wanapokula vyakula huviona bado kama vyakula vilivyotambikiwa sanamu na kwa vile dhamiri zao ni dhaifu hutiwa najisi. Lakini chakula hakiwezi kutupeleka karibu zaidi na Mungu; tukiacha kukila hatupungukiwi kitu, tukikila hatuongezewi kitu. Lakini jihadharini, huu uhuru wenu usiwafanye walio na imani dhaifu waanguke katika dhambi. Maana mtu ambaye dhamiri yake ni dhaifu Akikuona wewe mwenye ujuzi unakula vyakula hivyo ndani ya hekalu la sanamu je, hatatiwa moyo wa kula vyakula vilivyotambikiwa sanamu? Hivyo huyo ndugu yako dhaifu, ambaye Kristo alikufa kwa ajili yake, atapotea kwa sababu ya ujuzi wako. Kama mkiwakosesha ndugu zenu jinsi hiyo na kuzijeruhi dhamiri zao dhaifu, mtakuwa mmemkosea Kristo. Kwa hiyo ikiwa chakula husababisha kuanguka kwa ndugu yangu, sitakula nyama kamwe, nisije nikamfanya ndugu yangu aanguke katika dhambi.