Wakorintho wa pili, sura ya kumi. Mimi Paulo mwenyewe ambaye naonekana kuwa mpole nikiwa pamoja nanyi, lakini mkali ni wapo mbali nanyi, na wasihini kwa huruma na wema wake Kristo. Nawaombeni msinisababishe kuwa mkali wakati nitakapokuja maana nina hakika naweza kuwa mkali kwa wote wale wanaotudhania kwamba tunaishi kidunia. Kweli tunaishi duniani, lakini hatupigani vita kidunia. Maana silaha tunazotumia katika vita vyetu si silaha za kidunia, ila ni nguvu ya Mungu yenye kuharibu ngome zote. Tunaharibu hoja zote za uongo na kubomoa kila kizuizi cha majivuno kilichowekwa kuipinga elimu ya Mungu. Tunaziteka fikira zote na kuzifanya zimtii Kristo. Mkisha kuwa wakamilifu katika kutii, sisi tuko tayari kuadhibu kila namna ya kutokutii. Nyinyi hutazama mambo kwa nje tu. Je, yupo mtu yeyote anayedhani kwamba yeye ni wa Kristo? Sawa, basi afikirie vile vile kwamba sisi pia ni Wakristo kama yeye alivyo Wakristo. Hata kama nimezidi katika kujivuna kwangu juu ya ule uwezo aliotupa, uwezo wa kuwajenga na sio wa kubomoa, hata hivyo sijuti hata kidogo. Sipendi mfikiri kwamba nataka kuwatisha nyinyi kwa barua zangu. Mtu anaweza kusema, Barua za Paulo ni kali na zenye maneno mazito, lakini yeye mwenyewe anapokuwa pamoja nasi, ni mtu dhaifu na hata anapoongea maneno yake, ni kama si kitu. Mtu asemaye hivyo, heri akumbuke kwamba hakuna tofauti ya yale tunayoandika katika barua wakati tuko mbali na yale tutakayofanya wakati tutakapokuwa nanyi. Kwa vyovyote hatungethubutu kujiweka au kujilinganisha na wale watu wanaojisifia wenyewe. Watu wenye kujifanya wao kuwa kipimo cha kujipimia na watu wanaojilinganisha wenyewe kwa wenyewe ni wapumbavu. Lakini sisi hatutajivuna kupita kiasi. Kujivuna huko kutabaki katika kile kipimo cha kazi aliyotukabidhi Mungu, kazi ambayo tunaifanya pia kwenu. Hatukuruka mipaka tuliyowekewa wakati tulipokuja kwenu. Sisi tulikuwa wa kwanza kuja kwenu tukiwaleteeni habari njema juu ya Kristo. Basi hatujivunii kazi waliofanya wengine zaidi ya kipimo tulichopewa, ila tunatumaini kwamba imani yenu itazidi miongoni mwenu kufuatana na kipimo alichotuwekea Mungu. Hapo tutaweza kuihubiri habari njema katika nchi nyingine mbali nanyi. Na haitakuwa shauri la kujivunia kazi waliofanya watu wengine mahali pengine. Lakini kama yasemavyo maandiko, mwenye kuona fahari na aone fahari juu ya alichofanya Bwana. Anayekubaliwa si yule anayejisifu mwenyewe, bali yule anayesifiwa na Bwana.