Wagalatia Sura ya tano. Kristo alitupa uhuru. Akataka tubaki huru. Basi simameni imara wala msikubali tena kuwa chini ya nira ya utumwa. Sikilizeni. Ni mimi Paulo ninayesema nanyi. Kama mkikubali kutahiriwa, Kristo hatawafaidia chochote. Nasema tena wazi kila anayekubali kutahiriwa itambidi kuishika sheria yote. Kama mnatazamia kufanywa waadilifu kwa njia ya sheria, basi, mmejitenga mbali na Kristo. Mko nje ya neema ya Mungu. Kwa upande wetu, lakini sisi tunangojea kwa matumaini kwa nguvu ya Roho tufanywe waadilifu kwa njia ya imani. Maana ikiwa tumeungana na Kristo Yesu kutahiriwa au kutokutahiriwa hakuna maana, cha maana ni imani ifanyayo kazi kwa mapendo. Mwenendo wenu ulikuwa mzuri. Nani basi aliyowazuia kuuzingatia ukweli? Aliyesababisha hali hiyo si Mungu ambaye amewaiteni. Chachu kidogo tu huchachusha donge lote la unga. Kutokana na kuungana kwetu na Bwana Ninatumaini kubwa kwamba nyinyi hamtakuwa na msimamo tofauti nami. Tena yeyote huyo anayewavurugeni, awe nani au nani, hakika ataadhibiwa. Na kwa upande wangu, ndugu zangu, kama bado ninahubiri kwamba kutahiriwa ni lazima, kwa nini basi bado ninadhulumiwa? Kama ingalikuwa hivyo, mahubiri yangu juu ya msalaba wa Kristo yasingalileta aibu yoyote. Laiti hao wanao wavurugeni wangejihasi wenyewe! Nyinyi ndugu, mliitwa muwe watu huru, lakini uhuru huo usiwe kisingizio cha kutawaliwa na tamaa za kidunia; ila mnapaswa kutumikiana kwa upendo. Maana sheria yote hutimizwa katika kushika amri hii moja: mpende jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe lakini ikiwa mtaumana na kutafunana kama wanyama, jihadharini msije mkangamizana wenyewe kwa wenyewe. Basi nasema hivi: mwenendo wenu na uongozwe na roho, nanyi hamtafuata tena tamaa za kidunia. Maana tamaa za kidunia hupingana na matakwa ya roho na matakwa ya roho hupingana na tamaa za kidunia, mambo hayo mawili hayaafikiani. Kwa sababu hiyo hamwezi kufanya yale mnayotaka nyinyi wenyewe. Kama mkiongozwa na Roho basi hamko tena chini ya sheria. Basi matendo ya kidunia yanajulikana. Uzinzi, uasherati, ufisadi, kuabudu sanamu, uchawi, uadui, ugomvi, wivu, hasira, choyo, mabishano mafarakano, husuda, ulevi, ulafi na mambo mengine kama hayo. Nawaambieni tena, kama nilivyokwisha sema, watu wanaotenda mambo hayo hawataupata ufalme wa Mungu uwe wao. Lakini matokeo ya kuongozwa na roho ni upendo, furaha, amani, uvumilivu, wema, fadhili uaminifu, upole na kiasi. Hakuna sheria inayoweza kupinga mambo hayo. Wale walio na Kristo wameisulubisha hali yao ya kidunia pamoja na mawazo yake mabaya na tamaa zake. Tukiishi kwa msaada wa Roho na tuufuate mwongozo wake. Basi tusijivune, tusichokozane wala kuoneana wivu.