Waebrania Sura ya kumi na mbili. Sisi tunalo kundi hili kubwa la mashahidi mbele yetu, kwa hiyo tuondoe kila kizuizi kinachotuzuia na dhambi ile inayotung'ang'ania, tupige mbio kwa uvumilivu katika mashindano yaliyowekwa mbele yetu. Tumwelekee Yesu ambaye ndiye aliyeanzisha imani yetu na ambaye ataikamilisha. Kwa ajili ya furaha iliyokuwa inamngojea yeye, alivumilia kifo msalabani bila kujali juu ya aibu yake, na sasa anaketi upande wa kulia wa kiti cha enzi cha Mungu. Fikirini juu ya mambo yaliyompata Yesu, jinsi alivyostahimili upinzani mkubwa kwa watu wenye dhambi. Basi msife moyo wala msikate tamaa. Maana katika kupambana na dhambi, nyinyi hamjapigana mpaka kiasi cha kumwaga damu yenu. Je, Mmesahau yale maneno ya kutia moyo ambayo Mungu anawataja nyinyi kuwa wanawe: Mwanangu, usidharau adhabu ya Bwana wala usife moyo anapokukanya. Maana Bwana humpa nidhamu kila anayempenda, humwadhibu kila anayekubali kuwa mwanawe. Vumilieni adhabu kwani ni mafundisho; Mungu huwatendea nyinyi kama wanawe maana ni mwana gani asiyeadhibiwa na baba yake? Lakini msipoadhibiwa kama wana wengine, basi nyinyi si wanawe, bali ni wana haramu. Zaidi ya hayo, sisi tunawaheshimu wazazi wetu waliotuzaa hata wanapotuadhibu. Basi tunapaswa kumtii zaidi Baba yetu wa kiroho, ili tupate kuishi. Wazazi wetu hapa duniani walituadhibu kwa muda, kama wao wenyewe walivyoona kuwa vyema. Lakini Mungu anatuadhibu kwa ajili ya faida yetu wenyewe, tupate kuushiriki utakatifu wake. Kuadhibiwa si jambo la kufurahisha bali la kuhuzunisha. Lakini wale waliofunzwa kuwa na nidhamu mwishowe watavuna tuzo la amani kutoka katika maisha adili. Basi inueni mikono yenu inayolegea na kuimarisha magoti yenu yaliyo dhaifu. Endeleeni kutembea katika njia iliyonyoka, ili kile kilicholemaa kisiumizwe bali kiponywe. Jitahidini kuishi kwa amani na watu wote, ishini maisha ya utakatifu, kwa sababu hakuna mtu atakayemona Bwana bila ya maisha kama hayo. Jitahidini sana mtu yeyote asije akapoteza neema ya Mungu. Mwe waangalifu ili mti mchungu usizuke kati yenu na kuwaua wengi kwa sumu yake. Jihadharini ili miongoni mwenu pasiwe na mtu mwasherati au mtu asiyemcha Mungu kama Esau aliyeuza haki yake ya mzaliwa wa kwanza kwa mlo mmoja. Nyinyi mnafahamu kwamba hata alipotaka kuipata tena ile baraka iliyokuwa yake, alikataliwa maana hakupata tena nafasi ya kutubu ingawa aliitafuta kwa machozi. Nyinyi hamkuwasili mlimani Sinai ambao unaweza kushikika kama walivyofanya watu wa Israeli. Hamkufika kwenye moto wakao, penye jiza, tufani, mvumo wa tarumbeta na sauti ya maneno. Wale waliosikia sauti hiyo waliomba wasisikie tena neno lingine, kwani hawakuweza kustahimili amri iliyotolewa: atakayegusa mlima huu hata kama ni mnyama atapigwa mawe. Hayo yote yalionekana ya kutisha mno hata Mose akasema naogopa na kutetemeka. Lakini nyinyi mmefika katika mlima wa Sioni, kwenye mji wa Mungu aliye hai. Mmefika Yerusalemu, mji wa mbinguni, ambapo wamekusanyika malaika kwa maelfu. Mmefika kwenye kusanyiko kubwa la wazaliwa wa kwanza wa Mungu, ambao majina yao yameandikwa mbinguni. Mnasimama mbele ya Mungu aliye hakimu wa wote na mbele ya roho za watu waadilifu waliofanywa wakamilifu Mmefika kwa Yesu ambaye ni mpatanishi katika agano jipya na ambaye damu yake iliyomwajika inasema mambo mema kuliko ile ya Abeli. Basi jihadharini msije mkakataa kumsikiliza huyo anayesema nanyi. Kama wale waliokataa kumsikiliza yule aliyewaonya hapa duniani hawakuokoka, sisi tutawezaje kuokoka kama tukikataa kumsikiliza yule anayetuonya kutoka mbinguni? Wakati ule sauti ilitetemesha nchi, lakini sasa ameahidi "Nitatetemesha nchi tena, lakini si nchi tu, bali pia mbingu." Neno hili tena linatuonyesha kwamba vitu vyote vilivyoumbwa vinatetemeshwa na kutoweka, ili vibaki vile visivyotetemeshwa. Sisi basi, natushukuru, kwani tunapokea ufalme usiotikisika. Tuwe na shukrani na kumwabudu Mungu kwa namna itakayompendeza kwa ibada na hofu maana Mungu wetu kweli ni moto mkali unaoteketeza.