Petro wa kwanza, sura ya tatu. Nanyi wake, jiwekeni chini ya mamlaka ya waume zenu, ili kama wako waume wowote wasioamini wa neno la Mungu wapate kuamini kwa kuuona mwenendo wenu. Haitakuwa lazima kwenu kusema neno, kwani wataona jinsi mwenendo wenu ulivyo safi na wakumcha Mungu. Katika kujipamba kwenu, msitegemee mambo ya nje nje kama vile mitindo ya kusuka nywele, kujivalia vitu vya dhahabu na nguo maridadi. Bali uzuri wenu unapaswa kutokana na hali ya ndani ya utu wa kweli, uzuri usioharibika wa wema na utulivu wa roho, ambao ni wa thamani kubwa mbele ya Mungu. Ndivyo walivyojipamba hapo kale wanawake waadilifu waliomtumainia Mungu. Walijiweka chini ya mamlaka ya waume zao. Sara kwa mfano alimtii Abrahamu na kumwita yeye bwana. Nyinyi mmekuwa sasa binti zake kama mkitenda mema bila kuogopa tisho lolote. Kadhalika nanyi waume, katika kuishi na wake zenu, mnapaswa kutambua kwamba wao ni dhaifu na hivyo mwatendee kwa heshima. Maana nao pia watapokea pamoja nanyi zawadi ya uhai anao wapeni Mungu. Hapo sala zenu hazitatiliwa kizuizi. Mwisho nasema hivi: mnapaswa kuwa na moyo mmoja na fikira moja. Mnapaswa kupendana kindugu, kuwa wapole na wanyenyekevu nyinyi kwa nyinyi. Msiwalipe watu ovu kwa ovu au tusi kwa tusi Bali watakieni baraka, maana nyinyi mliitwa na Mungu mpate kupokea baraka. Kama yasemavyo maandiko matakatifu, anayetaka kufurahia maisha na kuona siku za fanaka, ajizuia asiseme mabaya, aepe kusema uongo, ajiepushe na uovu, atende mema, atafute amani na kuizingatia. Maana Bwana huwatazama kwa wema waadilifu na kuzisikiliza sala zao, lakini huwapa kisogo watu watendao wa maovu. Ni nani atakayeweza kuadhuru nyinyi kama mkizingatia kutenda mema? Lakini hata kama itawapasa kuteseka kwa sababu ya kutenda mema, basi mnaheri. Msimwogope mtu yeyote wala msikubali kutiwa katika wasiwasi, lakini mtukuzeni Kristo kama Bwana mioyoni mwenu. Mwe tayari kumjibu yeyote atakaye waulizeni juu ya matumaini yaliyo ndani yenu, lakini fanyeni hivyo kwa upole na heshima. Mwe na dhamiri njema, kusudi mnapotukanwa, wale wanaosema ubaya juu ya mwenendo wenu mwema kama Wakristo waone aibu. Maana ni afadhali kuteseka kwa sababu ya kutenda mema, kama Mungu akipenda, kuliko kuteseka kwa sababu ya kutenda uovu. Kwa maana Kristo mwenyewe alikufa kwa ajili ya dhambi zenu, alikufa mara moja tu na ikatosha, mtu mwema kwa ajili ya waovu, ili awapeleke nyinyi kwa Mungu. Aliuawa kimwili, lakini akafanywa hai kiroho na kwa maisha yake ya kiroho alikwenda kuwahubiria wale roho waliokuwa kifungoni. Hao ndio wale waliokataa kumtii Mungu alipowangoja kwa saburi, wakati Noa alipokuwa anatayarisha ile safina. Ndani ya chombo hicho ni watu wachache tu, yaani watu wanane waliookolewa, katika maji ambayo alikuwa mfano wa ubatizo unaowaokoa nyinyi sasa. Ubatizo si shauri la kuondoa uchafu mwilini bali ni ahadi kwa Mungu inayofanyika katika dhamiri njema. Huwaokoeni kwa njia ya ufufuo wa Yesu Kristo ambaye alikwenda mbinguni na sasa amekaa upande wa kulia wa Mungu. Anatawala juu ya malaika wakuu na wenye enzi.