Petro wa kwanza, sura ya tano. Mimi mzee miongoni mwenu wazee wenzangu. Mimi ambaye nilishuhudia mateso ya Kristo na kushiriki ule utukufu utakaofunuliwa. Na wasihini mlichunge lile kundi la Mungu mlilokabidhiwa. Mlitunze si kwa kulazimika bali kwa hiari kama atakavyo Mungu. Fanyeni kazi hiyo si kwa tamaa ya fedha bali kwa moyo wenu wote. Msiwatawale kwa mabavu hao waliowekwa chini ya ulinzi wenu bali mwe mfano kwa hilo kundi. Na wakati mchungaji mkuu atakapotokea nyinyi mtapokea taji ya utukufu isiyofifia. Kadhalika nanyi vijana mnapaswa kujiweka chini ya mamlaka ya wazee. Nyinyi nyote mnapaswa kuwa na unyenyekevu mpate kutumikiana, maana maandiko matakatifu yasema, Mungu huwapinga wenye majivuno, lakini huwajalia neema wanyenyekevu. Basi nyenyekeeni chini ya mkono wa enzi wa Mungu ili awainue wakati ufaao. Mwekeeni matatizo yenu yote, maana yeye anawatunzeni. Mwe macho, kesheni. Maana adui yenu Ibilisi huzunguka zunguka kama simba angurumaye akitafuta mawindo. Mwe imara katika imani na kumpinga mkijua kwamba ndugu zenu pote duniani wanapatwa na mateso hayo hayo. Lakini mkishateseka muda mfupi, Mungu aliye asili ya neema yote na ambaye anawaiteni kuushiriki utukufu wake wa milele katika kuungana na Kristo, yeye mwenyewe atawakamilisheni na kuwapeni uthabiti, nguvu na msingi imara. Kwake yawe mamlaka milele. Amina. Nimewaandikieni barua hii fupi kwa msaada wa Silwano, ndugu ambaye namjua na, na kumwamini. Nataka kuwapeni moyo na kushuhudia kwamba jambo hili ni neema ya Mungu kweli. Kaeni imara katika neema hiyo. Jumuiya ya wenzenu walioteuliwa na Mungu hapa Babuloni wanawasalimuni vilevile. Mwanangu Marko anawasalimuni. Salimianeni kwa ishara ya upendo wa Kikristo na watakieni amani nyinyi mlio wake Kristo.