Ufunuo, sura ya kwanza. Huu ni ufunuo aliotoa Yesu Kristo ambao Mungu alimpa awaonyeshe watumishi wake mambo ambayo yanapaswa kutukia karibuni. Kristo alimtuma malaika wake amjulishe mtumishi wake Yohane mambo hayo. Naye Yohane ameshuhudia yote aliyoyaona mintarafu ujumbe wa Mungu na ushahidi wa Yesu Kristo. Heri yake mtu anayesoma kitabu hiki chenye maneno ya ujumbe wa kinabii, na heri yao wanaosikia na kushika yaliyoandikwa humu, maana wakati wa mambo haya umekaribia. Mimi Yohane nayaandikia makanisa saba yaliyoko Asia. Nawatakieni neema na amani kutoka kwake yeye aliyeko, aliyekuwako na anayekuja na kutoka kwa roho saba walio mbele ya kiti chake cha enzi na kutoka kwa Yesu Kristo shahidi mwaminifu, wa kwanza kufufuliwa kutoka wafu, na ambaye ni mtawala wa wafalme wa dunia. Yeye anatupenda na kwa damu yake ametufungua kutoka vifungo vya dhambi zetu, akatufanya sisi kuwa ufalme wa makuhani, tumtumikie Mungu Baba yake. Kwake Yesu Kristo uwe utukufu na nguvu milele na milele. Amina. Tazama, anakuja na mawingu. Kila mtu atamwona, na hata wale waliomtoboa. Makabila yote duniani yataomboleza juu yake. Naam. Amina. Mimi ni Alfa na Omega, asema Bwana Mungu mwenye nguvu aliyeko aliyekuwako, na anayekuja. Mimi ni Yohane, ndugu yenu, ambaye kwa kuungana na Yesu nashiriki pamoja nanyi mateso na ufalme wake na uvumilivu thabiti. Mimi nilikuwa katika kisiwa kiitwacho Patmo kwa sababu ya kuhubiri neno la Mungu na kumshuhudia Yesu. Basi wakati mmoja, siku ya Bwana, nilikumbwa na Roho, Nikasikia nyuma yangu sauti kubwa kama sauti ya tarumbeta, nayo na ilisema, andika katika kitabu yale unayoyaona, ukipeleke kwa makanisa haya saba: Efeso, Smurna, Pergamo, Tuatira, Sarde, Filadelfia na Laodikea. Basi nikageuka nimwone huyo aliyesema nami, nikaona vinara vya taa saba vya dhahabu na katikati yake kulikuwa na kitu kama mwana wa mtu, naye alikuwa amevaa kanzu ndefu na ukanda wa dhahabu kifuani. Nywele zake zilikuwa nyeupe kama pamba nyeupe kama theluji, macho yake yalimetameta kama moto, miguu yake kama shaba iliyong'arishwa, iliyosafishwa katika tanuru ya moto, na sauti yake ilikuwa kama sauti ya poromoko la maji. Katika mkono wake wa kulia alikuwa na nyota saba na kinywani mwake mulitoka upanga wenye makali kuwili. Uso wake uling'aa kama jua kali kabisa. Basi, nilipomwona tu nilianguka mbele ya miguu yake kama maiti, lakini yeye akaweka mkono wake wa kulia juu yangu akasema, usiogope. Mimi ni wa kwanza na wa mwisho. Mimi ni yeye aliye hai, nilikuwa nimekufa lakini Tazama, sasa ni hai milele na milele. Ninazo funguo za kifo na kuzimu. Basi, sasa andika mambo haya unayoyaona, Mambo yanayotukia sasa na yale yatakayotukia baadaye. Siri ya nyota zile saba ulizoziona katika mkono wangu wa kulia na siri ya vile vinara saba vya taa vya dhahabu ni hii. Zile nyota saba ni malaika wa makanisa na vile vinara saba vya taa vya dhahabu ni makanisa saba.