Ufunuo sura ya tatu. Kwa malaika wa kanisa la Sarde andika: mimi niliye na roho saba za Mungu na nyota saba nasema hivi, nayajua mambo yako yote. Najua unajulikana kuwa na uhai, kumbe umekufa. Amka, imarisha chochote chema kilichokubakia, kabla nacho hakijatoweka kabisa, maana mpaka sasa sijayaona matendo yako kuwa ni makamilifu mbele ya Mungu wangu. Kumbuka basi yale uliyofundishwa na jinsi ulivyoyasikia, uyatii na kutubu. Usipokesha, nitakujia ghafula kama mwizi, na wala hutaijua saa nitakapokujia. Lakini wako wachache huko Sarde ambao hawakuyachafua mavazi yao; hao wanastahili kutembea pamoja nami, wamevaa mavazi meupe. Mshindi atavikwa hivyo kwa mavazi meupe, nami sitalifuta jina lake kutoka katika kitabu cha uhai tena, nitamkiri kwamba ni wangu mbele ya Baba yangu na mbele ya malaika wake. Aliye na masikio basi nayasikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Kwa malaika wa kanisa la Filadelfia andika hivi: Mimi niliye mtakatifu na wakweli, ambaye nina ule ufunguo wa Daudi na ambaye hufungua na hakuna awezaye kufunga, hufunga na hakuna awezaye kufungua. Na yajua mambo yako yote. Sasa nimefungua mbele yako mlango ambao hakuna mtu awezaye kuufunga. Najua kwamba ingawa huna nguvu sana, hata hivyo umelitii neno langu, wala hukulikana jina langu. Sikiliza, nitawapeleka kwako kwa watu wa kundi lake Shetani watu ambao hujisema kuwa ni Wayahudi kumbe sivyo, ila wanasema uongo. Naam, nitawapeleka kwako na kuwafanya wapige magoti mbele yako, wapate kujua kwamba nimekupenda wewe. Kwa kuwa wewe umezingatia neno langu la kuwa na uvumilivu thabiti, mimi nitakutegemeza salama wakati ule wa dhiki inayoujia ulimwengu mzima kuwajaribu wote wanaoishi duniani. Naja kwako kwa upesi. Shikilia kwa nguvu ulicho nacho sasa, ili usije ukanyang'anywa na mtu yeyote ya taji yako. Mshindi nitamfanya awe mnara katika hekalu la Mungu wangu na hata toka humo kamwe. Pia nitaandika juu yake jina la Mungu wangu na jina la mji wa Mungu wangu, yaani Yerusalemu mpya, mji ambao utashuka kutoka juu mbinguni kwa Mungu wangu, tena nitaandika juu yake jina langu jipya. Aliye na masikio basi nayasikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Kwa malaika wa kanisa la Laodikea andika hivi: mimi niitwaye Amina, shahidi mwaminifu na wakweli, ambaye ni chanzo cha viumbe vyote alivyoumba Mungu, nasema hivi: nayajua mambo yako yote, najua kwamba wewe si baridi wala si moto Afadhali ungekuwa kimojawapo baridi au moto. Basi kwa kuwa hali yako ni vuguvugu vugu, si baridi wala si moto, nitakutapika wewe. Unajisema, mimi ni tajiri, ninajitosheleza, sina haja ya kitu chochote. Kumbe hujui kwamba wewe ni mnyonge, unahitaji kuhurumiwa, maskini, kipofu, tena uko uchi na kushauri ununue kwangu dhahabu iliyosafishwa kwa moto upate kuwa tajiri kweli. Tena afadhali ununue pia vazi jeupe uvae na kufunika aibu ya uchi wako. Nunua pia mafuta ukapake machoni pako upate kuona. Mimi ndiye mwenye kumwonya na kumrudi yeyote ninayempenda. Kwa hiyo uwe na bidii na kutubu. Sikiliza. Mimi nasimama mlangoni na kubisha hodi. Mtu akisikia sauti yangu na kufungua mlango, nitaingia nyumbani kwake na kula chakula pamoja naye, naye atakula pamoja nami. Mshindi nitamjalia kuketi pamoja nami juu ya kiti changu cha enzi. Kama vile mimi mwenyewe nilivyoshinda, nikaketi pamoja na Baba yangu juu ya kiti chake cha enzi. Aliye na masikio. Basi na yasikie yale Roho anayoyaambia makanisa.