Ufunuo sura ya kumi na saba. Mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na bakuli yakaja, akaniambia, njoo nami nitakuonyesha adhabu waliopewa yule mzinzi mkuu, mji ule uliojengwa juu ya maji mengi. Wafalme wa dunia wamefanya uzinzi pamoja naye, na wakazi wa dunia wamelewa divai ya uzinzi wake. Kisha nikakumbwa na roho mpaka jangwani. Huko nikamwona mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu. Mnyama huyo alikuwa ameandikwa kila mahali majina ya makufuru. Alikuwa na vichwa saba na pembe kumi. Mwanamke huyo alikuwa amevaa vazi la rangi ya zambarao na nyekundu. Alikuwa amejipamba kwa dhahabu, mawe ya thamani na lulu. Mkononi mwake alishika kikombe cha dhahabu ambacho kilikuwa kimejaa machukizo na mambo machafu yanayoonyesha uzinzi wake. Alikuwa ameandikwa juu ya paji la uso wake jina la fumbo: Babuloni Mkuu, mama wa wazinzi na wa mambo yote ya kuchukiza sana duniani. Nikamuona huyo mwanamke amelewa damu ya watu wa Mungu na damu ya watu waliouawa kwa sababu ya kumshuhudia Yesu. Nilipomuona nilishangaa mno lakini malaika akaniambia, kwa nini unashangaa? Mimi nitakuambia maana iliyofichika ya mwanamke huyu na mnyama huyo amchukuaye, ambaye ana vichwa saba na pembe kumi. Huyo mnyama uliyemuona alikuwa hai hapo awali, lakini sasa amekufa. Hata hivyo, karibu sana atapanda kutoka shimoni kuzimu, lakini ataangamizwa wanaoishi duniani watashangaa. Naam, watu wote ambao majina yao hayakupata kuandikwa katika kitabu cha uhai tangu mwanzo wa ulimwengu watashangaa kumwona huyo mnyama ambaye hapo awali aliishi kisha akafa, na sasa anatokea tena. Hapa panahitaji akili na hekima. Hivyo vichwa saba ni vilima saba ambavyo huyo mwanamke anaketi juu yake Vichwa hivyo pia ni wafalme saba. Kati ya hao wafalme saba watano wamekwisha angamia, mmoja anatawala bado, na yule mwingine bado hajafika, na atakapofika atabaki kwa muda mfupi. Huyo mnyama ambaye alikuwa anaishi hapo awali, lakini sasa haishi tena, ni mfalme wa nane naye pia ni miongoni mwa hao saba na anakwenda zake kuharibiwa. Zile pembe kumi ulizoziona ni wafalme ambao bado hawajaanza kutawala, lakini watapewa mamlaka ya kutawala kwa muda wa saa moja pamoja na yule mnyama. Shabaha ya hawa e kumi ni moja, na watampa yule mnyama nguvu na mamlaka yao yote. Watapigana na mwana kondoo lakini mwana kondoo pamoja na wale aliyowaita na kuwachagua ambao ni waaminifu, atawashinda kwa sababu yeye ni Bwana wa mabwana na mfalme wa wafalme. Malaika akaniambia pia, yale maji uliyoyaona pale alipokaa yule mzinzi ni makundi ya watu wa kila taifa, rangi na lugha. Pembe zile kumi ulizoziona na yule mnyama watamchukia huyo mzinzi, Watachukua kila kitu alicho nacho na kumwacha uchi. Watakula nyama yake na kumteketeza kwa moto, maana Mungu ametia mioni mwao nia ya kutekeleza shabaha yake, yani wakubaliane wao kwa wao na kumpa huyo mnyama mamlaka yao ya kutawala mpaka hapo yale aliyosema Mungu yatakapotimia. Na yule mwanamke uliyemuona muwona ndio ule mji mkuu ulio na mamlaka juu ya wafalme wa dunia.