Barua ya tatu ya Yohane. Mimi mzee na kuandikia wewe Gayo rafiki yangu ninayekupenda kweli. Mpenzi wangu, na kutakia mafanikio mema ya kila aina na kutakia afya njema ya mwili kama ulivyo nayo na rohoni. Nimefurahi sana ndugu kadhaa walipofika hapa wakaniambia juu ya uaminifu wako kuhusu ukweli. Naam, wewe unaishi daima katika ukweli Hakuna kitu kinachonifurahisha zaidi kuliko kusikia kwamba watoto wangu wanaishi katika ukweli. Mpenzi wangu, wewe ni mwaminifu kila mara unapowahudumia ndugu, hata kama ni wageni. Ndugu hao wamelieleza kanisa hapa habari za upendo wako. Tafadhali uwasaidie waendelee na safari yao kwa namna itakavyompendeza Mungu, maana wanaanza safari yao katika utumishi wa Kristo bila kupokea msaada wowote kutoka kwa watu wasioamini. Basi sisi tunapaswa kuwasaidia watu hawa, ili nasi tupate kushiriki katika kazi yao kwa ajili ya ukweli. Niliandika barua fupi kwa hilo kanisa, lakini Diotrefe, ambaye hupenda kuwa kiongozi wao, hataki kabisa kunisikiliza. Basi nitakapokuja, nitayafichua mambo yote anayofanya maneno mabaya anayotutolea na uongo anaosema. Isitoshe, yeye hukataa kuwakaribisha hao ndugu walio safarini, na hata huwazuia watu wengine wanaotaka kuwakaribisha na hujaribu kuwafukuza nje ya kanisa. Mpenzi wangu, usifuate mfano mbaya, bali mfano mwema. Kila atendaye mema ni wa Mungu, lakini anayetenda mabaya hajapata kumuona Mungu. Kila mtu anamsifu Demetrio, nami ukweli wenyewe unamsifu, nasi pia tunatoa ushahidi wetu juu yake, nawe wajua kwamba tunachosema ni kweli. Ninayo bado mengi ya kukuambia, lakini sipendi kuyaandika kwa kalamu na wino. Natumaini kukuona karibuni, na hapo tutazungumza ana kwa ana na kutakia amani. Rafiki zako wanakusalimu. Wasalimu rafiki zetu wote, kila mmoja binafsi.