Marko sura ya sita. Yesu aliondoka hapo, akaenda katika kijiji chake, akifuatwa na wanafunzi wake. Siku ya sabato ilipofika, alianza kufundisha katika sunagogi. Wengi waliyomsikia walishangaa wakasema, Je, ameyapata mambo haya wapi? Ni hekima gani hii aliyopewa? Tena, anayatendaje maajabu haya anayoyafanya? Je, Huyu si yule seremala, mwana wa Maria na ndugu yao akina Yakobo, Yose, Yuda na Simoni? Je, dada zake si wanaishi hapa hapa kwetu? Basi wakawa na mashaka naye. Yesu akawaambia, nabii hakosi kuheshimiwa isipokuwa katika nchi yake, kwa jamaa zake na nyumbani mwake. Hakuweza kutenda miujiza hapo, ila aliwawekea mikono wagonjwa wachache akawaponya. Alishangaa sana kwa sababu ya kutoamini kwao. Kisha Yesu alivitembelea vijiji vya pale karibu akiwafundisha watu. Aliwaita wale wanafunzi kumi na wawili akaanza kuwatuma wawili wawili. Aliwapa uwezo wa kuwatoa pepo wachafu na kuwaamuru, msichukue chochote mnapokwenda pokwenda isipokuwa tu fimbo, msichukue mkate wala mkoba wala fedha pindoni Vaeni viatu lakini msivae kanzu mbili tena. Aliwaambia, popote mtakapokaribishwa nyumbani, kaeni humo mpaka mtakapoondoka mahali hapo. Mahali popote ambapo watu watakataa kuwakaribisheni au kuwasikiliza, ondokeni hapo na kuyakung'uta mavumbi yaliyo katika miguu yenu kama onyo kwao. Basi wakaondoka wakahubiri watu watubu, waliwatoa pepo wengi. Wakawapaka wagonjwa wengi mafuta wakawaponya. Basi, mfalme Herode alisikia juu ya hayo yote maana sifa za Yesu zilienea kila mahali. Baadhi ya watu walikuwa wakisema, Yohane Mbatizaji amefufuka kutoka wafu, ndiyo maana nguvu za miujiza zinafanya kazi ndani yake. Wengine walisema mtu huyu ni Eliya. Wengine walisema huyu ni nabii kama mmojawapo wa manabii. Lakini Herode alipopata habari hizi, alisema, huyu ni Yohane nilimkata kichwa, lakini amefufuka. Hapo awali Herode mwenyewe alikuwa ameamuru Yohane atiwe nguvuni, akamfunga gerezani. Herode alifanya hivyo kwa sababu ya Herodia ambaye Herode alimuoa ingawaje alikuwa mke wa filipo ndugu yake. Yohane alikuwa amemwambia Herode, si halali kwako kumchukua mke wa ndugu yako. Basi herodia alimchukia sana yohane akataka kumuua asiweze. Herode alimwogopa Yohane kwa maana alijua kwamba yeye ni mtu mwema na mtakatifu, na hivyo akamlinda. Herode alipenda kumsikiliza yohane ingawaje baada ya kumsikiliza alifadhaishwa sana. Ikapatikana nafasi wakati wa sikukuu ya kuzaliwa kwake Herode. Herode aliwafanyia karamu wazee wa baraza lake, majemadari na viongozi wa Galilaya. Basi binti yake Herodia aliingia akacheza, akawafurahisha sana Herode na wageni wake. Mfalme akamwambia huyo msichana, niombe chochote utakacho, nami nitakupa. Tena akamwapia Chochote utakachoniomba nitakupa, hata ikiwa ni nusu ya ufalme wangu. Hapo huyo msichana akatoka, akamuuliza mama yake, niombe nini? Naye akamjibu, kichwa cha Yohane Mbatizaji. Msichana akamrudia mfalme mbio, akamwomba, nataka unipe sasa hivi katika sinia kichwa cha Yohane Mbatizaji. Mfalme akahuzunika sana, lakini kwa sababu ya kiapo chake na kwa ajili ya wale wageni wake karamuni hakutaka kumkatalia. Basi mfalme akamwamuru askari kukileta kichwa cha Yohane. Askari akaenda akamkata kichwa Yohane mle gerezani, akakileta katika sinia akampa msichana, naye msichana akampa mama yake. Wanafunzi wa Yohane walipopata habari, walikwenda kuuchukua mwili wake wakauzika kaburini. Wale mitume walirudi wakakusanyika mbele ya Yesu wakamwarifu yote waliyotenda na waliyofundisha. Watu wengi mno walikuwa wanafika hapo na kwenda, hata Yesu na wanafunzi wake hawakuweza kupata nafasi ya kula chakula. Basi Yesu akawaambia wanafunzi wake, twendeni peke yetu mahali pa faraga mkapumzike kidogo. Wakaondoka peke yao kwa mashua wakaenda mahali pa faraga. Lakini watu wengi waliwaona wakienda wakawatambua. Hivyo wengi wakatoka katika kila mji wakakimbilia huko Yesu na wanafunzi wake walikokuwa wana kwenda, wakawatangulia kufika. Waliposhuka pwani, Yesu aliona umati mkubwa wa watu akawaonea huruma, kwa sababu walikuwa kama kondoo wasio na mchungaji. Akaanza kuwafundisha mambo mengi. Saa za mchana zilikwisha pita. Basi wanafunzi wakamwendea Yesu wakamwambia, hapa ni nyikani na sasa kuna kuchwa, afadhali waage watu waende mashambani na katika vijiji vya jirani wanunue chakula. Lakini Yesu akawambia, wapeni ninyi chakula. Nao wakamuuliza, je, twende kununua mikate kwa fedha dinari mia mbili na kuwapa chakula? Yesu akawauliza, munayo mikate mingapi? Nendeni kutazama. Walipokwisha tazama wakamwambia, kuna mikate mitano na samaki wawili. Basi Yesu akawaamuru wanafunzi wawaketishe watu wote makundi makundi katika nyasi. Nao wakaketi makundi makundi ya watu mia moja na ya watu hamsini. Kisha Yesu akaitwaa ile mikate mitano na wale samaki wawili, akatazama juu mbinguni, akamshukuru Mungu, akaimega mikate akawapa wanafunzi wake wawagawie watu na wale samaki wawili pia akawagawia wote. Watu wote wakala wakashiba, wakaokota mabaki ya mikate na samaki pia wakajaza vikapu kumi na viwili. Nao waliokula hiyo mikate walikuwa wanaume elfu tano. Mara Yesu akawaamuru wanafunzi wake wapande mashua, wamtangulie kwenda Bethsaida ng'ambo ya ziwa, wakati yeye anauaga umati wa watu. Baada ya kuwaaga, alikwenda mlimani kusali. Ilipokuwa jioni, mashua ilikuwa katikati ya ziwa, naye alikuwa peke yake katika nchi kavu. Basi akawaona wanafunzi wake wakitaabika kwa kupiga makasia, maana upepo ulikuwa unawapinga. karibu na mapambazuko Yesu aliwaendea akitembea juu ya maji. Alitaka kuwapita, lakini walimuona akitembea juu ya maji, wakadhani ni mzimu, wakapiga yowe, mana wote walipomuona waliogopa sana. Mara Yesu akasema nao, tulieni, ni mimi, msiogope. Kisha akapanda mashuani walimokuwa na upepo ukakoma, nao wakashangaa kupita kiasi, maana hawakuwa bado wameelewa maana ya ile mikate; akili zao zilikuwa bado zimepumbaa. Walivuka ziwa, wakafika nchi ya Genesareti wakatia nanga. Walipotoka mashuani, watu walimtambua Yesu mara. Basi kwa haraka wakazunguka katika nchi ile yote, wakaanza kuwachukua wagonjwa wamelala juu ya mikeka yao, wakawapeleka kila mahali waliposikia Yesu yupo. Kila mahali Yesu alipokwenda vijijini, mijini au mashambani, watu waliwaweka wagonjwa uwanjani, wakamsihi waguse walau pindo la vazi lake, na wote waliomgusa walipona.