Marko, sura ya nane. Wakati huo umati mkubwa wa watu ulikusanyika tena na hawakuwa na chakula. Basi Yesu akawaita wa wanafunzi wake akawaambia, na nawahurumia watu hawa kwa sababu wamekuwa nami kwa muda wa siku tatu, wala hawana chakula. Nikiwaaga waende nyumbani wakiwa na njaa, watazimia njiani, maana baadhi yao wametoka mbali. Wanafunzi wake wakamuuliza hapa nyikani itapatikana wapi mikate ya kuwashibisha watu hawa wote? Yesu akawauliza munayo mikate mingapi? Nao wakamjibu saba. Basi akawaamuru watu wakae chini, akaitwaa ile mikate saba, akamshukuru Mungu, akaimega, akawapa wanafunzi wake wawagawie watu, nao wakawagawia. Walikuwa pia na visamaki vichache, Yesu akavibariki akaamuru vigawiwe watu vile vile. Watu wakala wakashiba, wakaokota makombo yaliyosalia wakajaza makapu saba. Nao waliokula walikuwa watu wapatao elfu nne. Yesu akawaaga, na mara akapanda mashua pamoja na wanafunzi wake akaenda wilaya ya Dalmanuta. Wafarisayo walikuja wakaanza kujadiliana na Yesu kwa kumjaribu wakamtaka awafanyie ishara ya kuonyesha anayo idhini kutoka mbinguni. Yesu akahuzunika rohoni akasema, mbona kizazi hiki kinataka ishara? Kweli nawaambieni kizazi hiki hakitapewa ishara yoyote. Basi akawaacha akapanda tena mashua, akaanza safari kwenda ng'ambo ya pili ya ziwa. Wanafunzi walikuwa wamesahau kuchukua mikate, walikuwa na mkate mmoja tu katika mashua. Yesu akawaonya, angalieni sana, jihadharini na chachu ya wafarisayo na chachu ya Herode. Wanafunzi wakaanza kujadiliana wao kwa wao, anasema hivyo kwa kuwa hatuna mikate. Yesu alitambua hayo akawaambia, mbona mnajadiliana juu ya kutokuwa na mikate? Je, bado hamjafahamu wala hamjaelewa? Je, mioyo yenu imeshupaa? Je, mnayo macho na hamuoni? mnayo masikio na hamsikii? Je, hamkumbuki wakati ule nilipoimega ile mikate mitano na kuwapa watu elfu tano mlikusanya makapu mangapi ya makombo? Wakamjibu, kumi na mawili. Na nilipo imega ile mikate saba na kuwapa watu elfu nne mlikusanya makapu mangapi ya makombo? Wakamjibu, saba. Basi akawaambia, na bado hamjaelewa? Yesu alifika Bethsaida pamoja na wanafunzi wake. Huko watu walimletea kipofu mmoja, wakamwomba amguse. Yesu akamshika huyo kipofu mkono akamwongoza nje ya kijiji akampaka mate machoni akamwekea mikono, akamuuliza: Je, unaweza kuona kitu? Huyo kipofu akatazama, akasema, ninawaona watu wanaonekana kama miti inayotembea. Kisha Yesu akamwekea tena mikono machoni, naye akakaza macho, uwezo wake wa kuona ukamrudia, akaona vyote sawa sawa. Yesu akamwambia aende zake nyumbani na kumwamuru usirudi kijijini. Kisha Yesu na wanafunzi wake walikwenda katika vijiji vya Kaisarea Filipi. Walipokuwa njiani, Yesu aliwauliza wanafunzi wake, watu wanasema mimi ni nani? Wakamjibu, wengine wanasema wewe ni Yohane Mbatizaji, wengine Eliya, na wengine mmojawapo wa manabii. Naye akawauliza, na, na ninyi je, mwasema mimi ni nani? Petro akamjibu, wewe ni Masiha. Kisha Yesu akawaonya wasimwambie mtu yeyote habari zake. Yesu alianza kuwafundisha wanafunzi wake, ni lazima Mwana wa Mtu apatwe na mateso mengi na kukataliwa na wazee na makuhani wakuu na waalimu wa sheria, atauawa na baada ya siku tatu atafufuka. Yesu aliwaambia jambo hilo waziwazi. Basi Petro akamchukua kando, akaanza kumkemea. Lakini Yesu akageuka, akawatazama wanafunzi wake, akamkemea Petro akisema, ondoka kwangu Shetani! Fikira zako si za kimungu, ila ni za kibinadamu. Kisha akauita umati wa watu pamoja na wanafunzi wake, akawaambia, kama mtu yeyote anataka kuwa mfuasi wangu, lazima ajikane mwenyewe, auchukue msalaba wake, anifuate. Maana mtu anayetaka kuyaokoa maisha yake mwenyewe atayapoteza, lakini mtu atakayepoteza maisha yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya habari njema atayaokoa. Je, kuna faida gani mtu kuupata ulimwengu wote na kuyapoteza maisha yake? Ama mtu atatoa kitu gani badala ya maisha yake? Mtu yeyote katika kizazi hiki kiovu na kisichomjali Mungu anayenionea aibu mimi na mafundisho yangu, mwana wa mtu atamwonea aibu mtu huyo wakati atakapokuja katika utukufu wa Baba yake pamoja na malaika watakatifu.