Marko, sura ya kumi na moja. Walipokuwa wanakaribia Yerusalemu, walifika Bethfage na Bethania, karibu na mlima wa Mizeituni. Hapo, aliwatuma wawili wa wanafunzi wake akawaambia, Nendeni katika kijiji kilicho mbele yenu, mtakapokuwa mnaingia humo, mtakuta mwanapunda amefungwa, ambaye bado hajatumiwa na mtu. Mfungueni, mkamlete. Kama mtu akiwauliza, mbona mnafanya hivyo? Mwambieni, Bwana anamhitaji na atamrudisha hapa mara. Basi wakaenda wakamkuta mwanapunda mmoja barabarani amefungwa kwenye mlango. Walipokuwa wanamfungua, baadhi ya watu waliokuwa wamesimama hapo wakawauliza, kwa nini mnamfungua huyo mwanapunda? Wanafunzi wakajibu kama walivyokuwa wameambiwa na Yesu. Nao wakawaacha waende zao. Wakampelekea Yesu huyo mwanapunda, wakatandika mavazi yao juu ya huyo mwanapunda, na Yesu akaketi juu yake. Watu wengi wakatandaza mavazi yao barabarani, wengine wakatandaza majani ya miti waliyoyakata mashambani. Watu wote waliotangulia na wale waliomfuata wakapaza sauti zao wakisema, asifiwe Mungu, abarikiwe yule ajaye kwa jina la Bwana Umebarikiwa ufalme wa Daudi baba yetu unaokuja. Asifiwe Mungu juu mbinguni. Yesu aliingia mjini Yerusalemu, akaenda moja kwa moja mpaka hekaluni, akatazama kila kitu kwa makini, lakini kwa vile ilikwisha kuwa jioni, akaenda Bethania pamoja na wale kumi na wawili. Kesho yake walipokuwa wanatoka Bethania, Yesu aliona njaa. Basi akauona kwa mbali mtini uliokuwa na majani mengi, akauendea ili aone kama ulikuwa na tunda lolote. Alipoufikia aliukuta bila tunda lolote, ila tu majani matupu, kwa vile hayakuwa majira ya mtini kuzaa matunda. Hapo akauambia mtini, hakuna mtu atakayekula tena matunda yako milele na wanafunzi wake walisikia maneno hayo. Basi wakafika Yerusalemu. Yesu akaingia hekaluni, akaanza kuwafukuza nje watu waliokuwa wanauza na kununua vitu humo. Akazipindua meza za wale waliokuwa wakibadilishana fedha na viti vya wale waliokuwa wakiuza njiwa. Hakumruhusu mtu yeyote kupitia hekaluni akichukua kitu. Kisha akawafundisha imeandikwa, nyumba yangu itaitwa nyumba ya sala kwa ajili ya mataifa yote, lakini ninyi mmeifanya kuwa pango la wanyang'anyi. Makuhani wakuu na walimu wa sheria waliposikia hayo, walianza kutafuta njia ya kumwangamiza, lakini walimwogopa kwa sababu umati wa watu ulistaajabishwa na mafundisho yake. Ilipokuwa jioni, Yesu na wanafunzi wake waliondoka mjini. Asubuhi na mapema, walipokuwa wanapita, waliuona ule mtini umenyauka wote, hata mizizi. Petro aliukumbuka akamwambia Yesu, Mwalimu, tazama ule mtini ulioulaani umenyauka. Yesu akawaambia, mwaminini Mungu. Nawaambieni kweli, mtu akiuambia mlima huu ng'oka, ukajitose baharini bila kuona shaka moyoni mwake, ila akaamini kwamba mambo yote anayosema yanafanyika, atafanyiwa jambo hilo. Kwa hiyo ninawaambieni, mnaposali na kuomba kitu aminini kwamba mmekipokea na mtapewa. Mnaposimama kusali, sameheni kila mtu aliye wakosea chochote, ili naye Baba yenu aliye mbinguni awasamehe ninyi makosa yenu. Lakini msipowasamehe wengine hata hata Baba yenu aliye mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu. Basi wakafika tena Yerusalemu. Yesu alipokuwa akitembea hekaluni, makuhani wakuu, walimu wa sheria na wazee walimwendea wakamuuliza, unafanya mambo haya kwa mamlaka gani? Nani aliyekupa mamlaka ya kufanya mambo haya? Lakini Yesu akawaambia, nitawaulizeni swali moja, mkinijibu, mimi pia nitawaambia ni kwa mamlaka gani ninafanya mambo haya. Je, mamlaka ya Yohane ya kubatiza yalitoka mbinguni ama kwa watu? Nijibuni. Wakaanza kujadiliana, tukisema yalitoka mbinguni, atatuuliza basi, mbona hamkusadiki na tukisema yalitoka kwa watu. Waliogopa umati wa watu, maana wote waliamini kwamba Yohane alikuwa kweli nabii. Basi wakamjibu Yesu, sisi hatujui. Naye Yesu akawaambia, nami pia sitawaambieni ninafanya mambo haya kwa mamlaka gani.