Marko, sura ya kumi na nne. Ilikuwa siku mbili tu kabla ya sikukuu ya pasaka na ya mikate ya isiyochachwa. Makuhani wakuu na walimu wa sheria walikuwa wakitafuta njia ya kumtia Yesu nguvuni kwa hila wamuue. Lakini walisema tusimtiye nguvuni wakati wa sikukuu ili watu wasije wakafanya ghasia Alipokuwa mezani kula chakula, mama mmoja aliyekuwa na chupa ya alabasta yenye marashi ya naldo safi ya thamani kubwa, alikuja akaivunja hiyo chupa, akammiminia Yesu marashi hayo kichwani. Baadhi ya watu waliokuwapo hapo walikasirika, wakajisemea, kwa nini kupoteza ovyo marashi haya? Yangaliweza kuuzwa kwa fedha kiasi cha denari mia tatu, wakapewa maskini. Wakamkemea huyo mama. Lakini Yesu akawaambia, "Mwacheni. Kwa nini mnamsumbua? Amenitendea jambo jema. Masikini mnao daima pamoja nanyi, mnaweza kuwasaidia wakati wowote mnaopenda, lakini mimi sitakuwapo pamoja nanyi daima. Yeye amefanya alivyoweza, ameupaka mwili wangu marashi kuutayarisha kwa maziko. Nawaambieni kweli Popote ulimwenguni habari njema itakapohubiriwa, kitendo hiki alichofanya kitatajwa kwa ajili ya kumkumbuka. Kisha Yuda Iskarioti, mmoja wa wale kumi na wawili, alikwenda kwa makuhani wakuu ili kumsaliti Yesu. Makuhani wakuu waliposikia habari hiyo, walifurahi, wakamwahidi kumpa fedha. Basi Yuda akaanza kutafuta nafasi ya kumsaliti. Siku ya kwanza ya sikukuu ya mikate isiyochachwa, wakati ambapo mwana kondoo wa pasaka huchinjwa, wanafunzi wake walimuuliza, wataka tukuandalie wapi karamu ya Pasaka? Basi Yesu akawatuma wawili wa wanafunzi wake, akiwaambia, nendeni mjini na humo, mtakutana na mtu mmoja anayebeba mtungi wa maji. Mfuateni mpaka katika nyumba atakayoingia, mkamwambie mwenye nyumba Mwalimu, anasema wapi chumba changu ambacho nitakula pasaka pamoja na wanafunzi wangu? Naye atawaonyesha chumba kikubwa orofani, kilichotayarishwa na kupambwa. Tuandalieni humo. Wanafunzi wakaondoka, wakaenda mjini, wakakuta kila kitu sawa kama Yesu alivyokuwa amewaambia, wakaandaa karamu ya Pasaka. Ilipokuwa jioni, Yesu alifika pamoja na wanafunzi wake kumi na wawili. Walipokuwa mezani wakila, Yesu alisema, kweli nawaambieni, mmoja wenu anayekula pamoja nami atanisaliti. Hapo wanafunzi wake wakaanza kuhuzunika, wakamuuliza mmoja mmoja, Je, ni mimi? Yesu akawaambia, ni mmoja wenu ninyi kumi na wawili, anayechovya mkate pamoja nami katika bakuli. Kweli mwana wa mtu anakwenda kwenda zake kama maandiko matakatifu yanavyosema juu yake, lakini ole wake mtu yule anayemsaliti mwana wa mtu. Ingekuwa afadhali kwa mtu huyo kama hangalizaliwa. Walipokuwa wanakula, Yesu alitwaa mkate, akashukuru, akaumega na kuwapa wanafunzi wake akisema, twaeni, huu ni mwili wangu. Kisha akatwaa kikombe, akamshukuru Mungu, akawapa nao wote wakanywa katika kikombe hicho. Akawaambia, hii ni damu yangu inayothibitisha agano la Mungu, damu inayomwagwa kwa ajili ya watu wengi. Kweli nawaambieni, sitakunywa tena divai ya zabibu mpaka siku ile nitakapokunywa mpya katika utawala wa Mungu. Kisha wakaimba wimbo, wakaondoka wakaenda katika mlima wa Mizeituni. Yesu akawaambia wanafunzi wake Ninyi nyote mtakuwa na mashaka nami, maana maandiko matakatifu yasema, nitampiga mchungaji nao kondoo watatawanyika. Lakini nikishafufuka nitawatangulieni kule Galilaya. Petro akamwambia, hata kama wote watakuwa na mashaka nawe na kukuacha, mimi sitakuacha kamwe. Yesu akamwambia, kweli nakwambia, usiku huu kabla jogoo hajawika mara mbili Utanikana mara tatu. Lakini Petro akasisitiza, hata kama ni lazima nife pamoja nawe, sitakuacha kamwe. Wanafunzi wote pia wakasema vivyo hivyo. Basi, wakafika katika bustani iliyoitwa Getsemane. Yesu akawaambia wanafunzi wake, Kaeni hapa wakati mimi na sali. Kisha akawachukua Petro, Yakobo na Yohane, akaanza kufadhaika sana na kuhangaika. Akawaambia, nina huzuni kubwa moyoni hata karibu kufa. Kaeni hapa na kukesha. Akaenda mbele kidogo, akajitupa chini, akasali kwamba kama ingewezekana asiipitie saa hiyo ya mateso. Akasema, Baba yangu kwako mambo yote yanawezekana. Kiondoe kwangu kikombe hiki cha mateso, lakini isiwe nitakavyo mimi, bali utakavyo wewe. Kisha akarudi kwa wanafunzi wale watatu, akawakuta wamelala. Basi akamuuliza Petro Simoni, je, umelala? hukuweza kukesha hata saa moja? Kisha akawaambia kesheni na kusali ili msije mkaingia katika majaribu. Roho iradhi lakini mwili ni dhaifu. Akaenda kusali tena, akirudia maneno yale yale. Kisha akarudi tena akawakuta wamelala. Macho yao yalikuwa yamebanwa na usingizi, hawakujua la kumjibu. Alipowajia mara ya tatu, aliwaambia mnalala bado na kupumzika? Sasa imetosha, saa imefika, Mwana wa mtu anakabidhiwa kwa watu waovu. Amkeni twende zetu, tazameni yule atakayenisaliti amekaribia. Yesu alipokuwa bado anasema, Yuda mmoja wa wale kumi na wawili akafika pamoja na umati wa watu wenye mapanga na marungu. Watu hao walikuwa wametumwa na makuhani wakuu, walimu wa sheria na wazee. Haini Yuda alikuwa amewapa ishara yule nitakaye mbusu ndiye mkamateni na kumpeleka chini ya ulinzi. Yuda alipofika tu, alimwendea Yesu moja kwa moja akamwambia, Mwalimu. Kisha akambusu. Basi hao watu wakamkamata Yesu wakamtia nguvuni. Mmoja wa wale waliokuwa wamesimama hapo pamoja na Yesu akauchomoa upanga wake, akampiga mtumishi wa kuhani mkuu, akamkata sikio Yesu akawaambia, "Je, mmekuja na mapanga na marungu kunikamata kana kwamba mimi ni mnyang'anyi? Kila siku nilikuwa pamoja nanyi nikifundisha hekaluni na hamkunikamata, lakini sasa lazima maandiko matakatifu yatimie. Hapo wanafunzi wote wakamwacha, wakakimbia. Kulikuwa na kijana mmoja aliyekuwa anamfuata Yesu akiwa amevaa shuka, nao akajaribu kumkamata. Lakini yeye aliponyoka, akaiachilia ile shuka akakimbia uchi. Basi wakampeleka Yesu kwa kuhani mkuu, ambapo makuhani wakuu wote, wazee na walimu wa sheria walikuwa wamekutanika. Petro alimfuata Yesu kwa mbali. Akaingia ndani ya ua wa kuhani mkuu akaketi pamoja na walinzi akiota moto. Makuhani wakuu na baraza lote wakatafuta ushahidi wa kumshtaki Yesu wapate kumuua, lakini hawakupata. Watu wengi walitoa ushahidi wa uongo juu ya Yesu, lakini ushahidi wao haukupatana. Kisha wengine walisimama wakatoa ushahidi wa uongo wakisema, tulimsikia mtu huyu akisema nitaliharibu hekalu hili lililojengwa kwa mikono na kwa siku tatu nitajenga lingine lisilojengwa kwa mikono. Lakini hata hivyo ushahidi wao haukupatana. Basi kuhani mkuu akasimama katikati yao akamuuliza Yesu, Je, hujibu neno? watu hawa wanashuhudia nini dhidi yako? Lakini yeye akakaa kimya, hakusema hata neno moja. Kuhani mkuu akamuuliza tena Je, wewe ndiye Masiha mwana wa Mungu mtukufu? Yesu akajibu, nam, mimi ndiye tena. Mtamwona mwana wa mtu amekaa upande wa kulia wa mwenye nguvu, akija katika mawingu ya mbinguni. Hapo kuhani mkuu akararua joho lake akasema, tuna haja gani tena ya mashahidi? Mmesikia kufuru yake. Ninyi mwaonaje? Wote wakaamua kwamba Anastahili kuuawa. Basi baadhi yao wakaanza kumtemea mate, wakamfunika uso, wakampiga makofi na kumwambia bashiri, ni nani aliyekupiga? Hata watumishi wakamchukua wakampiga makofi. Petro alipokuwa bado chini ukumbini, mmoja wa watumishi wa kike wa kuhani mkuu alikuja. Alipomwona Petro akiota moto, akamtazama, akamwambia hata wewe ulikuwa pamoja na Yesu Mnazareti? Lakini Petro akakana, sijui wala sielewi unayosema. Kisha Petro akaondoka akaenda nje uwani, hapo jogoo akawika. Yule msichana alipomwona tena Petro akaanza tena kuwaambia watu waliokuwa wamesimama hapo, mtu huyu ni mmoja wao. Petro akakana tena. Baadaye kidogo watu waliokuwa wamesimama hapo wakamwambia Petro, hakika wewe ni mmoja wao, maana wewe ni Mgalilaya. Lakini Petro akaanza kulaani na kuwapa, akisema mimi simjui mtu huyu mnayesema habari zake. Hapo jogoo akawika mara ya pili. Basi Petro akakumbuka jinsi Yesu alivyokuwa amemwambia kabla jogoo hajawika mara mbili utanikana mara tatu. Petro akabubujika machozi.