Kulipo pambazuka makuhani wakuu walifanya shauri pamoja na wazee, walimu wa sheria na baraza lote, wakamfunga Yesu pingu, wakampeleka na kumkabidhi kwa Pilato. Pilato akamuuliza Yesu, je, wewe ni mfalume wa Wayahudi? Yesu akajibu, wewe umesema. Makuhani wakuu wakamshitaki Yesu mambo mengi Pilato akamuuliza tena Yesu, je, hujibu neno? Tazama wanavyotoa mashitaka mengi juu yako. Lakini Yesu hakujibu neno hata, Pilato akashangaa. Kila wakati wa sikukuu ya Pasaka, Pilato alikuwa na desturi ya kuwafungulia mfungwa mmoja waliyemtaka. Basi kulikuwa na mtu mmoja aitwaye Baraba, ambaye alikuwa amefungwa pamoja na waasi wengine kwa kusababisha uasi na mauaji. Watu wengi wakamwendea Pilato, wakamuomba awafanyie kama kawaida yake. Pilato akawauliza, "Je, mwataka niwafungulie mfalme wa Wayahudi? Alisema hivyo kwa sababu alijua wazi kwamba makuhani wakuu walimkabidhi Yesu kwake kwa sababu ya wivu. Lakini makuhani wakuu wakawachochea watu wamuombe Pilato awafungulie Baraba. Pilato akawauliza tena basi sasa, mwataka nifanye nini na mtu huyu mnayemwita mfalme wa Wayahudi? Watu wote wakapaza sauti tena, msulibishe! Lakini Pilato akawauliza, kwa nini? Amefanya kosa gani? Lakini wao wakazidi kupaza sauti, msulibishe! Pilato alitaka kuridhisha huo umati wa watu, basi akamwachilia Baraba kutoka gerezani, akaamuru Yesu apigwe viboko. Kisha akamtoa asulibiwe. Kisha askari walimpeleka Yesu ndani ukumbini katika ikulu, wakakusanya kikosi kizima cha askari. Wakamvika vazi la rangi ya zambarau, wakasokota taji ya miiba wakamwekea kichwani wakaanza kumsalimu, Shikamoo, mfalme wa Wayahudi. Wakampiga kichwani kwa mwanzi, wakamtemea mate, wakampigia magoti na kumsujudu. Baada ya kumdhihaki, walimvua lile joho, wakamvika nguo zake. Kisha wakampeleka kumsulibisha. Walipokuwa njiani wanakwenda, walikutana na mtu mmoja aitwaye ya Simoni, mwenyeji wa Kurene. yeye alikuwa baba wa Aleksanda na Rufo, na wakati huo alikuwa akitoka shambani. Basi wakamlazimisha achukue msalaba wa Yesu. Kisha wakampeleka Yesu mpaka mahali palipoitwa Golgota, maana yake mahali pa fuvu la kichwa. Wakampa divai iliyochanganywa na manemane, lakini yeye akaikataa. Basi wakamsulubisha, wakagawana mavazi yake kwa kuyapigia kura waamue nani angepata nini. Ilikuwa saa tatu asubuhi wa walipomsulibisha, na mshtaka wake ulikuwa umeandikwa mfalme wa Wayahudi. Pamoja naye walisulibisha wanyang'anyi wawili, mmoja upande wake wa kulia na mwingine upande wake wa kushoto. Hapo yakatimia maandiko matakatifu yaliyosema, aliwekwa kundi moja na waovu. Watu waliokuwa wanapita mahali hapo walimtukana wakitikisa vichwa vyao na kusema, aha, wewe mwenye kuvunja hekalu na kulijenga kwa siku tatu, sasa shuka msalabani ujiokoe mwenyewe! Nao wa makuhani wakuu pamoja na walimu wa sheria walimdhihaki wakisema, aliwaokoa wengine, lakini kujiokoa mwenyewe hawezi. Eti yeye ni masiha mfalume wa Israeli! Basi sasa na ashuke kutoka msalabani ili tuone na kuamini. Hata watu wale waliosulibiwa pamoja naye walimtukana. Tangu saa sita mchana mpaka saa tisa, kulikuwa na giza nchini kote. Saa tisa alasiri Yesu akalia kwa sauti kubwa akisema Eloi, Eloi, lema sabakthani, maana yake Mungu wangu, Mungu wangu Mbona umeniacha? Baadhi ya watu waliosimama pale waliposikia hivyo walisema, sikiliza, anamwita Eliya. Mtu mmoja akakimbia akachovya sifongo katika siki akaiweka juu ya mwanzi, akampa anywe akisema, hebu tuone kama Eliya anakuja kumtelemsha msalabani. Yesu akapaza sauti kubwa akakata roho. Basi Pazia la hekalu likapasuka vipande viwili toka juu mpaka chini. Jemadari mmoja aliyekuwa amesimama mbele yake aliona jinsi Yesu alivyolia kwa sauti na kukata roho akasema, kweli mtu huyu alikuwa mwana wa Mungu. Walikuwako pia wanawake waliotazama kwa mbali, miongoni mwao akiwa Maria Magdalene, Salome na Maria mama wa akina Yakobo mdogo wa Yose. Hawa walimfuata Yesu alipokuwa Galilaya na kumtumikia. Kulikuwa na wanawake wengine wengi waliokuja Yerusalemu pamoja naye. Wakati wa jioni ulikuwa umekwisha fika. Hiyo ilikuwa siku ya maandalio, yani siku inayotangulia Sabato. Hapo akaja Yosefu mwenyeji wa Arimataya, mjumbe wa baraza kuu aliyeheshimiwa sana. Yeye pia alikuwa anatazamia kuja kwa utawala wa Mungu. Basi alimwendea Pilato bila woga, akaomba apewe mwili wa Yesu. Pilato alishangaa kusikia kwamba Yesu alikuwa amekwisha kufa. Basi akamwita jemadari, akamuuliza kama Yesu alikuwa amekufa kitambo. Pilato alipoarifiwa na huyo jemadari kwamba Yesu alikuwa amekwisha kufa, akamruhusu Yosefu kuuchukua mwili wake. Hapo Yosefu akanunua sanda ya kitani Akauteremsha chini huo mwili, akauzungushia sanda, akauweka katika kaburi lililokuwa limechongwa mwambani, kisha akavingirisha jiwe kubwa mbele ya mlango. Nao Maria Magdalene na Maria mama wa Yose walipaona hapo alipolazwa.