Luka, sura ya tisa. Yesu aliwaita pamoja wale kumi na wawili, akawapa uwezo juu ya pepo wote, na uwezo wa kuponya wagonjwa. Halafu akawatuma waende kuhubiri utawala wa Mungu, na kuponya wagonjwa. Akawaambia, mnapokwenda, msichukue chochote, wala fimbo, wala mkoba, wala chakula, wala fedha, wala hata koti la ziada. Nyumba yoyote mtakayoingia na kukaribishwa, kaeni humo mpaka mtakapoondoka katika kijiji hicho. Watu wakikataa kuwakaribisheni, tokeni katika mji huo, na mnapotoka yakung'uteni mavumbi yatakayokuwa miguuni mwenu kama onyo kwao. Basi wakaanza safari, wakapitia vijijini wakihubiri habari njema na kuponya wagonjwa kila mahali. Sasa, mtawala Herode, alipata habari juu ya mambo yote yaliyokuwa yanatendeka, akawa na wasiwasi wasi, kwa vile wengine walikuwa wakisema Yohane amefufuka kutoka wafu, wengine walisema kwamba Eliya ametokea, na wengine walisema kwamba mmojawapo wa manabii wa kale amerudi duniani. Lakini Herode akasema, huyo Yohane nilimkata kichwa, sasa ni nani huyu ninayesikia habari zake? Akawa na hamu ya kumuona. Wale mitume waliporudi, walimweleza juu ya yote waliyoyafanya. Yesu akawachukua wakaenda peke yao mpaka mjini Bethsaida, lakini wale watu walipojua alikokwenda walimfuata. Yesu akawakaribisha, akawazungumzia juu ya utawala wa Mungu, akawaponya wale waliyohitaji kuponywa. Jua lilipokuwa linaanza kutua, wale kumi na wawili walimwendea wakamwambia Waage watu ili waende kwenye vijiji na mashamba ya karibu wakajipatie chakula na mahali pa kulala, kwa maana hapa tulipo ni nyikani. Lakini Yesu akawaambia, wapeni ninyi chakula. Wakamjibu, hatuna chochote ila mikate mitano na samaki wawili, labda twende wenyewe tukawanunulie chakula. Watu hawa wote walikuweko pale, wanaume wapatao elfu tano. Basi Yesu akawaambia wanafunzi wake, waambieni watu wakaye katika makundi ya watu hamsini hamsini. Wanafunzi wakafanya walivyoambiwa wakawaketisha wote. Kisha Yesu akaitwaa ile mikate mitano na wale samaki wawili, akatazama juu mbinguni, akamshukuru Mungu, akavimega, akawapa wanafunzi wake wawagawie watu. Wakala wote wakashiba, wakakusanya makombo ya chakula. Wakajaza vikapu kumi na viwili. Siku moja Yesu alikuwa anasali peke yake na wanafunzi wake walikuwa karibu, basi akawauliza, watu wananisema mimi kuwa ni nani? Nawo wakamjibu, wengine wanasema kuwa wewe ni Eliya na wengine wanasema kuwa wewe ni mmoja wa manabii wa kale ambaye amefufuka. Hapo akawauliza, na ninyi je, mwasema mimi ni nani? Petro akajibu, wewe ndiwe masiha wa Mungu. Halafu Yesu akawaamuru wasimwambie mtu yeyote habari hiyo. Akaendelea kusema ni lazima mwana wa mtu apate mateso mengi na kukataliwa na wazee na makuhani wakuu na walimu wa sheria. Atauawa, lakini siku ya tatu atafufuka. Kisha akawaambia watu wote, kama mtu yeyote anataka kuwa mfuasi wangu ni lazima ajikane nafsi yake auchukue msalaba wake kila siku anifuate. Maana mtu anayetaka kuyaokoa maisha yake mwenyewe atayapoteza, lakini atakayeyapoteza maisha yake kwa ajili yangu atayaokoa. Je, kuna faida gani mtu kuupata utajiri wote wa dunia kwa kujipoteza au kujiangamiza yeye mwenyewe? Mtu akinionea aibu mimi na mafundisho yangu, wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake na wa baba na wa malaika watakatifu, atamwonea aibu mtu huyo. Nawaambieni kweli, kuna wengine hapa hapa ambao hawatakufa kabla ya kuuona utawala wa Mungu. Yapata siku nane baada ya kusema hayo, Yesu aliwachukua Petro, Yohane na Yakobo, akaenda nao mlimani kusali. Alipokuwa akisali Sura yake ilibadilika na mavazi yake yakawa meupe yenye kung'aa sana. Na watu wawili wakaonekana wakizungumza naye, nao ni Mose na Eliya, ambao walitokea wakiwa wenye utukufu. Wakazungumza naye juu ya kifo chake ambacho kingekamilishwa huko Yerusalemu. Petro na wenzake walikuwa wamelemewa na usingizi mzito. Hata hivyo, waliamka wakauona utukufu wake. Wakawaona na wale watu wawili waliokuwa wamesimama pamoja naye. Basi hao watu wawili walipokuwa wanaondoka, Petro alimwambia Yesu, Bwana, ni vizuri kwamba tupo hapa, basi tujenge vibanda vitatu, kimoja chako, kimoja cha Mose na kimoja cha Eliya. Kwa kweli hakujua anasema nini. Petro alipokuwa akisema hayo, mara wingu likatokea na kuwafunika na wingu hilo lilipowajia wale wanafunzi waliogopa sana. Sauti ikasikika kutoka katika hilo wingu, huyu ndiye mwanangu niliye mchagua, msikilizeni. Baada ya hiyo sauti kusikika, Yesu alionekana akiwa peke yake. Wanafunzi walikaa kimya juu ya tukio hilo, na wakati ule hawakumwambia mtu yeyote mambo hayo waliyoyaona. Kesho yake walipokuwa wanashuka kutoka kule mlimani, kundi kubwa la watu likakutana na Yesu hapo. Mtu mmoja katika lile kundi akapaza sauti akasema, Mwalimu, ninakusihi umwangaliye mwanangu, mwanangu wa pekee. Pepo huwa anamshambulia na mara humfanya apige kelele, humtiya kifafa na povu likamtoka kinywani, huendelea kumtesa sana, asimwache upesi. Niliwaomba wanafunzi wako wamfukuze lakini hawakuweza. Yesu akasema, enyi kizazi kisicho na imani kilichopotoka, nitakaa nanyi na kuwavumilia mpaka lini? Kisha akamwambia huyo mtu, mlete mtoto wako hapa. Wakati huyo mtoto alipokuwa anamjia Yesu, yule pepo akamwangusha chini na kumtia kifafa, lakini Yesu akamkemea yule pepo mchafu, akamponya mtoto na kumkabidhi kwa baba yake. Watu wote wakashangaa juu ya uwezo mkuu wa Mungu. Wale watu walipokuwa bado wanashangaa juu ya mambo yote yaliyafanya Yesu, aliwaambia wanafunzi wake, tegeni masikio yenu muyasikie mambo haya, mwana wa mtu anakwenda kutiwa mikononi mwa watu. Lakini wao hawakuelewa maana ya msemo huo, jambo hilo lilikuwa limefichwa kwao, ili wasilitambue Nao wakaogopa kumuuliza juu ya msemo huo. Kukatokea majadiliano kati ya wale wanafunzi kuhusu nani kati yao aliyekuwa mkubwa zaidi kuliko wote. Yesu aliyajua mawazo yaliyokuwa mioyoni mwao, hivyo akamchukua mtoto mdogo, akamweka karibu naye. Akawaambia, mtu yeyote anayempokea mtoto huyu mdogo kwa jina langu ananipokea mimi, na yeyote anayenipokea mimi anampokea yule aliyenituma. Maana yule aliye mdogo kuliko wote kati yenu ndiye aliye mkubwa kuliko wote. Yohane akadakia na kusema, Bwana, tumemwona mtu mmoja akitoa pepo kwa kulitumia jina lako, nasi tukajaribu kumkataza kwa kuwa yeye si mmoja wetu. Lakini Yesu akamwambia, msimkataze, kwani asiyepingana nanyi yuko upande wenu. Wakati ulipokaribia ambapo Yesu angeichukuliwa juu mbinguni, akakata shauri kwenda Yerusalemu. Basi akawatuma wajumbe wamtangulie, nao wakaenda wakaingia kijiji kimoja cha Wasamaria ili wamtayarishie mahali, lakini wenyeji wa hapo hawakutaka kumpokea kwa sababu alikuwa anaelekea Yerusalemu. Basi wanafunzi wake akina Yohane na Yakobo walipoona hayo wakasema, Bwana, wataka tuamuru moto ushuke kutoka mbinguni uwaunguze? Lakini yeye akawageukia, akawakemea. Wakatoka wakaenda kijiji kingine. Walipokuwa wakisafiri njiani, mtu mmoja akamwambia Yesu, nitakufuata kokote utakako kwenda. Yesu akasema mbweha, wana mapango na ndege wana viota, lakini mwana wa mtu hana mahali pa kupumzikia. Kisha akamwambia mtu mwingine nifuate, lakini huyo akasema, Bwana niruhusu kwanza niende kumzika baba yangu. Yesu akamwambia, waache wafu wazike wafu wao, bali wewe nenda ukatangaze utawala wa Mungu. Na mtu mwingine akamwambia, nitakufuata, lakini uniruhusu kwanza nikawaage wale walio nyumbani kwangu. Yesu akamwambia, yeyote anayeshika jembe tayari kulima na huku anaangalia nyuma hafai kwa utawala wa Mungu.