Luka, sura ya kumi na moja. Siku moja Yesu alikuwa mahali fulani ya kisali. Alipomaliza kusali, mmoja wa wanafunzi wake akamwambia, "Bwana, tunakuomba utufundishe kusali kama Yohane Mbatizaji alivyowafundisha wafuasi wake." Yesu akawaambia, "Mnaposali semeni, Baba, jina lako litukuzwe. Utawala wako ufike utupe daima chakula chetu cha kila siku. Utusamehe dhambi zetu, maana sisi tunawasamehe wote waliotukosea, na usitutie katika majaribu. Kisha akawaambia, tuseme mmoja wenu ana rafiki yake, akaenda kwake usiku wa manane akamwambia, rafiki, tafadhali niazime mikate mitatu, kwa kuwa rafiki yangu amepitia kwangu akiwa safarini nami sina cha kumpa. Naye akiwa ndani angemjibu, usinisumbue, nimekwisha funga mlango, mimi na watoto wangu tumelala, siwezi kuamka nikupe. Itakuwaje? hakika hataamka ampe kwa sababu yeye ni rafiki yake, lakini kwa sababu ya huyo mtu kuendelea kuombaomba, ataamka ampe chochote anachohitaji. Kwa hiyo, ombeni, nanyi mtapewa Tafuteni nanyi mtapata, pigeni hodi nanyi mtakaribishwa. Yeyote aombaye hupewa, atafutaye hupata, na apigaye hodi hukaribishwa. Mtoto akimuomba baba yake samaki, je, baba humpa nyoka badala ya samaki? Na kama akimuomba yai, je, atampa nge? Ninyi ingawa ni waovu, mnajua kuwapa watoto wenu vitu vizuri basi Baba yenu wa mbinguni atafanya zaidi, atawapa Roho Mtakatifu wale wanaomuomba. Siku moja Yesu alikuwa anamfukuza pepo aliyemfanya mtu mmoja kuwa bubu. Basi huyo pepo akamtoka yule mtu, akaweza kuongea, hata umati wa watu ukashangaa. Lakini baadhi ya watu hao wakasema, anafukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli mkuu wa pepo. Wengine wakimjaribu, wakamtaka afanye ishara kuonyesha kama alikuwa na idhini kutoka mbinguni. Lakini yeye akiwa anayajua mawazo yao, akawaambia, utawala wowote uliogawanyika makundi makundi yanayopingana hauwezi kudumu. Kadhalika, jamaa nazo huangamia moja baada ya nyingine. Kama shetani anajipinga mwenyewe, utawala wake utasimamaje? Mnasemaje basi kwamba ninawafukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli? Kama ninafukuza pepo kwa uwezo wa Belzebuli, watoto wenu huwafukuza kwa uwezo wa nani? Kwa sababu hiyo, wao ndio watakaowahukumu ninyi. Lakini ikiwa ninawafukuza pepo kwa uwezo wa Mungu, basi jueni kwamba utawala wa Mungu umekwisha fika kwenu. Wakati mtu mwenye nguvu akiwa na silaha anapolinda jumba lake, mali zake zote ziko salama. Lakini akija mtu mwingine mwenye nguvu zaidi, akamshambulia na kumshinda, huyo huziteka silaha zake alizotegemea na kugawanya mateka. Yeyote asiyejiunga nami anapingana nami, na yeyote asiyekusanya pamoja nami hutawanya. Pepo mchafu akifukuzwa kutoka kwa mtu huzururazurura jangwani akitafuta mahali pa kupumzika, asipopata hujisemea, nitarudi kwenye makao yangu nilikotoka. Anaporudi huikuta ile nyumba imefagiwa na kupambwa. Basi huenda na kuwachukua pepo wengine saba wabaya zaidi kuliko yeye wote huenda na kumwingia yule mtu. Hivyo basi, hali ya huyo mtu sasa huwa mbaya zaidi kuliko pale mwanzo alipokuwa. Akisema hayo, mwanamke mmoja katika lile kundi la watu akasema kwa sauti kubwa, hongera kwa mwanamke aliyekuzaa na kukunyonyesha. Yesu akamjibu, barabara, lakini heri yake zaidi yule anayelisikia neno la Mungu na kulishika. Umati wa watu ulipozidi kukusanyika karibu yake, Yesu akawaambia wale watu, kizazi cha siku hizi ni kizazi kiovu. Watu wanataka ishara, lakini hawatapewa ishara yoyote isipokuwa ile ya Yona. Jinsi Yona alivyokuwa ishara kwa watu wa Ninewi, ndivyo pia Mwana wa Mtu atakavyokuwa ishara kwa kizazi hiki. Malkia wa Kusini atatokea wakati kizazi hiki kitakapohukumiwa naye atashuhudia kwamba kina hatia. Yeye alisafiri kutoka mbali akaja kusikiliza maneno ya hekima ya Solomoni. Kumbe hapa pana mkuu zaidi kuliko Solomoni. Watu wa Ninewi watatokea wakati kizazi hiki kitakapohukumiwa na watashuhudia kwamba kizazi hiki kina hatia. Hawa watu wa Ninewi walitubu kwa sababu ya mahubiri ya Yona, na kumbe hapa pana mkuu zaidi kuliko Yona. Hakuna mtu anayewasha taa na kuifunika kwa pishi, bali huiweka juu ya kinara, ili watu wanaoingia ndani wapate kuona mwanga. Jicho lako ni kama taa ya mwili wako. Likiwa zima, mwili wako wote utakuwa katika mwanga. Jicho lako likiwa bovu, na mwili wako pia utakuwa katika giza. Basi kama mwili wako wote una mwanga bila kuwa na sehemu yoyote yenye giza, mwili huo utang'aa kikamilifu, kama vile taa inapokuangazia kwa mwanga wake. Yesu alipomaliza kusema, Mfarisayo mmoja alimwalika kwa chakula nyumbani kwake, naye akaenda akaketi kula chakula. Huyo mfarisayo alistaajabu kuona kwamba alikula chakula bila kunawa. Bwana akamwambia, ninyi wafarisayo, huosha kikombe na sahani kwa nje, lakini ndani mwenu mmejaa udhalimu na uovu. Wapumbavu ninyi! Je, aliyetengeneza nje si ndiye aliyetengeneza ndani pia? Toeni kwa masikini vile vitu vilivyomo ndani na vingine vyote vitakuwa halali kwenu. Lakini ole wenu Wafarisayo, kwa sababu mnatoza watu zaka hata juu ya majani ya kukolezea chakula, mchicha na majani mengine, na huku hamjali juu ya haki na upendo kwa Mungu. Mambo haya iliwapasa muwe mmeyazingatia, bila kuyasahau yale mengine. Ole wenu ninyi Wafarisayo, kwa sababu mnapenda kuketi mbele mahali pa heshima katika masunagogi na kusalimiwa kwa heshima hadharani. Ole wenu kwa sababu mko kama makaburi yaliyofichika watu hutembea juu yake bila kufahamu. Mmoja wa walimu wa sheria akamwambia, Mwalimu, msemo wako unatukashifu na sisi pia. Yesu akamjibu, na ninyi walimu wa sheria ole wenu kwa sababu mnawatwika watu mizigo isiyochukulika huku ninyi wenyewe hamnyooshi hata kidole kuwasaidiya mizigo hiyo. Ole wenu kwa kuwa mnajenga makaburi ya manabii wale ambao wazee wenu waliwauwa. Kwa hiyo mnashuhudiya na kukubaliana na matendo ya wazee wenu, maana wawo waliwauwa hawa manabii, na ninyi mnajenga makaburi yawo. Kwa hiyo hekima ya Mungu inasema hivi, nitawapelekea manabii na mitume lakini watawaua baadhi yao na kuwatesa wengine. Matokeo yake ni kwamba kizazi hiki kitaadhibiwa kwa sababu ya damu ya manabii wote iliyomwagika tangu mwanzo wa ulimwengu, tangu kuuawa kwake Abeli mpaka kifo cha Zakariya ambayo walimuua kati ya madhabahu na mahali patakatifu. Naam, hakika kizazi hiki kitaadhibiwa kwa matendo haya. Ole wenu ninyi walimu wa sheria, kwa sababu mmeuficha ule ufunguo wa mlango wa elimu. Ninyi wenyewe hamkuingia na mmewazuia waliokuwa wanaingia wasiingie. Alipokuwa akitoka pale, wale wafarisayo na walimu wa sheria wakaanza kumshambulia vikali na kumbana kwa maswali mengi, ili wabahatishe kumnasa kwa maneno yake.