Luka, sura ya kumi na mbili. Wakati watu kwa maelfu mengi walipokuwa wamekusanyika hata wakawa wanakanyagana, Yesu aliwaambia kwanza wanafunzi wake, jihadharini na chachu ya Wafarisayo, yani unafiki. Kila kilichofunikwa kitafunuliwa na kila kilichofichika kitafichuliwa. Kwa hiyo kila mlichosema gizani watu watakisikia katika mwanga na kila mlicho kinong'ona faragani, milango imefungwa, kitatangazwa juu ya nyumba. Nawaambieni ninyi rafiki zangu, msiwaogope wale wanaouwa mwili, wasiweze kufanya kitu kingine zaidi. Nitawaonyesheni yule ambaye ni lazima kumwogopa: muogopeni yule ambaye baada ya kuuwa ana uwezo wa kumtupa mtu katika moto wa jehanamu. Naam, ninawaambieni Mwogopeni huyo inajulikana. Kwamba shomoro watano huuzwa kwa, kwa senti kumi, au sivyo? Lakini mbele ya Mungu hasahauliki hata mmoja. Lakini hata nywele za vichwa vyenu zimehesabiwa zote. Msiogope basi, ninyi mna thamani zaidi kuliko shomoro wengi. Nawaambieni kweli, kila mtu anayekiri hadharani kwamba yeye ni wangu, mwana wa mtu naye atakiri mbele ya malaika wa Mungu kwamba mtu huyo ni wake. Lakini mtu yeyote anayenikana mbele ya watu, huyo atakanwa mbele ya malaika wa Mungu. Yeyote anayesema neno la kumpinga mwana wa mtu atasamehewa, lakini anayemkufuru Roho Mtakatifu hatasamehewa. Watakapowapeleka ninyi mbele ya masunagogi na mbele ya wakuu na watawala, msiwe na wasiwasi juu ya jinsi mtakavyojitetea au jinsi mtakavyosema kwa maana wakati huo Roho Mtakatifu atawafundisheni kila mnachopaswa kusema. Mtu mmoja katika ule umati wa watu akamwambia, Mwalimu, mwambie ndugu yangu tugawane urithi aliyotuachia baba. Yesu akamjibu, rafiki, we ni nani aliyeniweka mimi niwe mwamuzi au msuluhishi kati yenu? Basi akawaambia wote, jihadharini na kila aina ya tamaa, maana maisha ya mtu hayawi salama kutokana na wingi wa vitu alivyonavyo. Kisha akawaambia mfano, kulikuwa na mtu mmoja aliyekuwa na shamba lake ambalo lilizaa mavuno mengi sana. Huyo mtu akafikirifikiri moyoni mwake, akasema nitafanya nini kwa vile sina mahali pa kuhifadhia mavuno yangu, nitafanya hivi: nitabomoa ghala zangu na kujenga kubwa zaidi, na katika hizo nitahifadhi mavuno yangu yote na mali yangu. Hapo nitaweza kuiambia roho yangu, sasa unayo akiba ya matumizi kwa miaka na miaka, ponda mali, ule, unywe na ufurahi. Lakini Mungu akamwambia, mpumbavu wewe! Leo usiku roho yako itachukuliwa na vitu vile vyote ulivyojikusanyia vitakuwa vya nani? Yesu akamaliza kwa kusema ndivyo ilivyo kwa mtu anayejikusanyia utajiri kwa ajili yake mwenyewe, lakini si tajiri mbele ya Mungu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, kwa sababu hiyo nawaambieni, msiwe na wasiwasi juu ya chakula mnachohitaji kwa kuishi, wala juu ya nguo mnazohitaji kwa ajili ya miili yenu, kwa sababu uzima ni bora kuliko chakula na mwili ni bora kuliko mavazi. chukuweni kwa mfano kunguru, hawapandi hawavuni, wala hawana ghala yoyote. Hata hivyo, Mungu huwalisha Ninyi ni bora zaidi kuliko ndege. Ni nani kati yenu kwa kuwa na wasiwasi anaweza kuongeza urefu wa maisha yake? Basi kama hamuwezi kufanya jambo dogo kama hilo, kwa nini kuwa na wasiwasi juu ya yale mengine? Angalieni maua jinsi yanavyomea, hayafanyi kazi wala hayasokoti. Hata hivyo nawahakikishieni kwamba Solomoni mwenyewe na fahari zake zote hakupata kuvikwa vizuri kama ua mojawapo. Lakini kama Mungu hulivika vizuri jani la shambani ambalo leo liko na kesho la tupwa motoni, je, hatafanya zaidi kwenu ninyi, enyi watu mlio na imani haba? Basi msivurugike akili mkihangaika daima juu ya mtakachokula au mtakachokunywa, kwa maana hayo yote ndiyo yanayohangaikiwa na watu wasiomjua Mungu. Baba yenu anajua kwamba mnahitaji vitu hivi. Shughulikieni kwanza utawala wa Mungu, na hayo yote mtapewa kwa ziada. Msiogope, enyi kundi dogo, kwa kuwa Baba yenu amependa kuwapeni huo utawala. Uzeni mali zenu zote, mkawape masikini. Jifanyieni mifuko isiyo chakaa, na jiwekeeni hazina mbinguni, ambako haitapungua; huko wezi hawakaribii wala nondo hawaharibu. Pale hazina yako ilipo ndipo pia na moyo wako utakapokuwa. Muwe tayari kwa lolote lile litakalotokea, na kanda zenu ziwe zimefungwa viunoni na taa zenu ziwe zinawaka. Muwe kama watumishi wanaomngoja bwana wao arudi kutoka arusini, ili atakaporudi na kubisha hodi wamfungulie mara. Heri yao watumishi wale ambao bwana atakaporudi atawakuta wanakesha. Nawaambieni hakika, huyo bwana atajifunga ukanda kiunoni, atawakalisha mezani na kuwatumikia. Hata kama ni usiku wa manane au alfajiri, kama akiwakuta wako hivyo, heri yao. Muwe na hakika kwamba kama mwenye nyumba angejua saa ambayo mwizi atakuja, angekesha wala hangeiacha nyumba yake kuvunjwa na ninyi hali kadhalika jiwekeni tayari, maana mwana wa mtu atakuja saa ile ambayo hamuidhanii. Petro akamwambia, Bwana, mfano huo ni kwa ajili yetu tu au ni kwa ajili ya watu wote? Bwana akajibu, ni nani basi mtumishi aliye mwaminifu na mwenye busara? Ni yule ambaye bwana atamuweka juu ya watumishi wake, ili awape chakula kwa wakati ufaao. Heri yake mtumishi huyo ikiwa bwana wake atakaporudi atamkuta akifanya hivyo, hakika atamweka aitunze mali yake yote. Lakini kama mtumishi huyo atafikiri moyoni mwake na kusema, bwana wangu anakawia kurudi, halafu akaanza kuwapiga watumishi wengine wa kiume na wa kike, akaanza kula na kunywa na kulewa, bwana wake atakuja siku asiyoitazamia na saa asiyoijua. Bwana wake atamkatakata na kumweka katika fungu moja na wale wasioamini. Lakini mtumishi yule ambaye alijua matakwa ya bwana wake, na hakujiweka tayari kufanya yalivyotakiwa, huyo atapigwa sana, na yule ambaye hakujua anatakiwa kufanya nini, na akafanya yanayostahili adhabu, atapigwa kidogo. Aliyepewa mengi atadaiwa mengi, na yeyote aliyekabidhiwa mengi atatakiwa kutoa mengi zaidi. Nimekuja kuwasha moto duniani, nami ningetaka uwe umewaka tayari. Ninao ubatizo ambayo inanibidi niupokee, jinsi gani basi ninavyohangaika mpaka ukamilishwe! Mnadhani nimekuja kuleta amani duniani? Hata kidogo, si amani, bali utengano. Na tangu sasa, jamaa ya watu watano itagawanyika watatu dhidi ya wawili na wawili dhidi ya watatu. Baba atakuwa dhidi ya wanawe, mwana dhidi ya baba yake, mama dhidi ya bintiye, binti dhidi ya mama yake, mama mkwe dhidi ya mke wa mwanaye, na huyo dhidi ya mama mkwe wake. Yesu akayaambia tena makundi ya watu, mnapoona mawingu yakitokea upande wa magharibi, mara mwasema mvua itanyesha, na kweli hunyesha. Mnapoona upepo wa kusi unavuma, mwasema kutakuwa na hali ya ukavu, na ndivyo itakavyokuwa. Enyi wanafiki, mnajua kutabiri hali ya hewa kwa kuangalia dunia na anga. Kwa nini basi hamuwezi kujua maana ya nyakati hizi? Na kwa nini hamuwezi kujiamulia wenyewe jambo jema la kufanya? Maana kama mshtaki wako anakupeleka mahakamani, ingekuwa fadhali kwako kupatana naye mkiwa bado njiani, ili asije akakupeleka mbele ya hakimu, naye hakimu akakutoa kwa polisi, nao wa wakakutia ndani. Hakika hutatoka huko na kuambia mpaka utakapomaliza kulipa senti ya mwisho.