Luka, sura ya 20. Siku moja Yesu alipokuwa akiwafundisha watu hekaluni na kuwahubiria juu ya habari njema, makuhani wakuu na walimu wa sheria pamoja na wazee walifika wakasema, Tuambie, unafanya mambo haya kwa mamlaka gani? Yesu akawaambia, na mimi nitawaulizeni swali, mamlaka ya Yohane ya kubatiza yalitoka kwa Mungu au kwa watu? Lakini wao wakajadiliana hivi, tukisema yalitoka mbinguni, yeye atatuuliza mbona hamkumsadiki? Na tukisema yalitoka kwa binadamu, watu wote hapa watatupiga kwa mawe, maana wote wanaamini kwamba Yohane alikuwa nabii. Basi wakamwambia Hatujui hayo mamlaka yalitoka wapi. Yesu akawaambia, na mimi sitawaambieni Ninafanya mambo haya kwa mamlaka gani? Yesu akaendelea kuwaambia watu mfano huu. Mtu mmoja alilima shamba la mizabibu, akalikodisha kwa wakulima. Kisha akasafiri hadi nchi ya mbali, akakaa huko kwa muda mrefu. Wakati wa mavuno, huyo mtu alimtuma mtumishi wake kwa wale wa kulima akachukue sehemu ya matunda ya shamba la mizabibu, lakini wale wa kulima wakampiga huyo mtumishi na kumrudisha mikono mitupu. Yule bwana akamtuma tena mtumishi mwingine, lakini wao wakampiga huyo vilevile vile na kumtendea vibaya, wakamrudisha mikono mitupu. Akamtuma tena watatu, huyo naye baada ya kumuumiza wakamfukuza. Yule mwenye shamba akafikiri, nitafanya nini? Nitamtuma mwanangu mpenzi, huenda wakamjali wale. Wakulima walipomwona tu, wakasemezana, huyu ndiye mrithi, basi tumuue, ili urithi wake uwe wetu. Basi wakamtoa nje ya lile shamba la mizabibu, wakamuua. Yesu akauliza yule mwenye shamba atafanya nini na hao wakulima? Atakuja kuwaangamiza wakulima hao na atawapa wakulima wengine hilo shamba la mizabibu. Watu waliposikia maneno hayo, wakapinga wakasema, sivyo hata kidogo. Lakini Yesu akawatazama akawaambia, maandiko haya matakatifu yana ya maana gani? Basi jiwe walilolikataa waashi sasa limekuwa jiwe kuu la msingi. Mtu yeyote akianguka juu ya jiwe, jiwe hilo atavunjika vipande vipande, na likimwangukia mtu yeyote litamsaga kabisa. Walimu wa sheria na makuhani wakuu walifahamu kwamba mfano huo ulikuwa unawahusu na hivyo walitaka kumkamata pale pale, ila tu waliogopa watu. Basi wakawa wanatafuta wakati wa kufaa, wakawahonga watu fulani wajisingizie kuwa wema wakawatuma wamnase Yesu kwa maswali na hivyo waweze kumtia nguvuni na kumpeleka kwa wakuu wa serikali. Hao wapelelezi wakamwambia, Mwalimu, tunajua kwamba unasema na kufundisha mambo ya kweli. Tunajua kwamba wewe huna ubaguzi, wewe wafundisha ukweli juu ya njia ya Mungu. Basi tuambie kama ni halali au la, kulipa kodi kwa Kaisari. Yesu alitambua mtego wao, Akawaambia, nionyesheni sarafu. Je, sura na chapa ni vya nani? Nao wakamjibu ni vya Kaisari. Yesu akawaambia, basi mpeni Kaisari vilivyo vyake Kaisari, na Mungu vilivyo vyake Mungu. Hawakufaulu kumnasa kwa neno lolote pale mbele ya watu, na hivyo wakakaa kimya, wakilistaajabia jibu lake. Kisha wasadukayo ambao husema kwamba wafu hawafufuki, wakamjia Yesu wakasema, Mwalimu, Mose alituandikia kwamba kama ndugu ya mtu fulani akifa na kumwacha mjane wake bila watoto, ni lazima ndugu yake amchukue huyo mama mjane, amzalie watoto ndugu yake marehemu. Sasa wakati mmoja kulikuwa na ndugu saba. Yule wa kwanza alioa na baadaye akafa bila kuacha watoto. Yule ndugu wa pili akamuhowa yule mjane naye piya akafa. Na ndugu watatu vile vile, mambo yakawa yale yale kwa wote saba. Wote walikufa bila kuwacha watoto, mwishowe akafa pia yule mwanamke. Je, si atakapofufuliwa mama huyo atakuwa mke wa nani? Alikuwa ameolewa na wote saba. Yesu akawaambia, watu wa nyakati hizi huowa na huolewa, lakini wale ambao Mungu atawawezesha kushiriki ule wakati wa ufufuo hawataoa wala kuolewa, ama hakika hawawezi kufa tena, kwa sababu watakuwa kama malaika na ni watoto wa Mungu kwa vile wamefufuliwa kutoka wafu. Lakini kwamba kuna kufufuka kutoka wafu, hata Mose alithibitisha jambo hilo katika maandiko matakatifu, katika sehemu ya maandiko matakatifu juu ya kile kichaka kilichokuwa kinawaka moto Anamtaja Bwana kama Mungu wa Abrahamu, Isaka na Yakobo. Basi yeye si Mungu wa wafu, bali ni Mungu wa wale walio hai, maana wale aliyowaita kwake wanaishi naye. Baadhi ya wale walimu wa sheria wakasema, Mwalimu, umejibu vema kabisa. Maana hawakuthubutu kumuuliza tena maswali mengine. Yesu akawauliza Yasemekanaje kwamba masiha ni mwana wa Daudi? Maana Daudi mwenyewe anasema katika Zaburi, Bwana alimwambia bwana wangu, keti upande wangu wa kulia mpaka niwafanye adui zako kama kiti cha kuwekea miguu yako. Ndivyo Daudi alivyomwita yeye Bwana, atakuwaje basi mwanaye? Yesu akawaambia wanafunzi wake mbele ya watu wote, jihadharini na walimu wa sheria ambao hupenda kupitapita wamejivalia kanzu, hupenda kusalimiwa na watu kwa heshima masokoni, huketi mahali pa heshima katika masunagogi na kuchukua nafasi za heshima katika karamu. Huwanyonya wajane, huku wakisingizia kuwa wema kwa kusali sala ndefu. Siku ya hukumu watapata adhabu kali zaidi.