Yohane, sura ya tano. Baada ya hayo kulikuwa na sikukuu ya Wayahudi na Yesu akaenda Yerusalemu. Huko Yerusalemu karibu na mlango uitwao mlango wa kondoo kulikuwa na bwawa la maji liitwalo kwa Kiebrania Bethzatha ambalo lilikuwa na baraza tano zenye matao. Humo barazani mlikuwa na wagonjwa wengi wamekaa, vipofu, viwete na waliopooza. Walikuwa wakingojea maji yatibuliwe, maana mara kwa mara malaika alishuka majini nyakati fulani na kuyatibua. Mtu yeyote aliyekuwa wa kwanza kuingia majini baada ya maji kutibuliwa, alipona ugonjwa wowote aliyokuwa nao. Basi hapo palikuwa na mtu mmoja aliyekuwa mgonjwa kwa muda wa miaka thelathini na minane. Yesu alipomwona huyo mtu amelala hapo akatambua kwamba alikuwa amekaa hapo kwa muda mrefu. Akamuuliza, "Je, wataka kupona?" naye akajibu, "Mheshimiwa, mimi sina mtu wa kunipeleka majini wakati yanapotibuliwa. kila nikijaribu kuingia, mtu mwingine hunitangulia." Yesu akamwambia, "Inuka, chukua mkeka wako, utembee." Mara huyo mtu akapona, akachukua mkeka wake akatembea. Jambo hili lilifanyika siku ya Sabato. Kwa hiyo baadhi ya Wayahudi wakamwambia huyo mtu aliyeponywa, leo ni Sabato, si halali kubeba mkeka wako. Lakini yeye akawaambia, yule mtu aliyeniponya ndiye aliyeniambia, chukua mkeka wako, tembea. Nao akamuuliza, huyo mtu aliyekuambia, chukua mkeka wako, tembea, ni nani? Lakini yeye hakumjua huyo mtu aliyemponya, maana Yesu alikuwa amekwisha ondoka mahali hapo, kwani palikuwa na umati mkubwa wa watu. Basi baadaye Yesu alimkuta huyo aliyeponywa hekaluni, akamwambia, sasa umepona, usitende dhambi tena, usije ukapatwa na jambo baya zaidi. Huyo mtu akaenda akawaambia viongozi wa Wayahudi kwamba Yesu ndiye aliyemponya. Kwa vile Yesu alifanya jambo hilo siku ya Sabato, Wayahudi walianza kumdhulumu. Basi Yesu akawaambia, Baba yangu anafanya kazi daima, nami pia anafanya kazi. Kwa sababu ya maneno haya, viongozi wa Wayahudi walizidi kutafuta njia ya kumuua Yesu, si tu kwa kuwa alivunja sheria ya Sabato, bali pia kwa kuwa alisema kwamba Mungu ni Baba yake na hivyo akajifanya sawa na Mungu. Yesu akawaambia, kweli nawaambieni, mwana hawezi kufanya kitu peke yake, anaweza tu kufanya kile anachomuona Baba yake akikifanya, maana kile anachofanya Baba, mwana hukifanya vile vile. Baba ampenda mwana na humwonyesha kila kitu anachokifanya yeye mwenyewe, tena atamwonyesha mambo makuu kuliko haya, nanyi mtastaajabu. Kama vile Baba huwafufua wafu na kuwapa uzima vivyo hivyo naye mwana huwapa uzima wale anaopenda. Baba humhukumu mtu yeyote, shughuli yote ya hukumu amemkabidhi mwana, ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyo mheshimu Baba. Asiye mheshimu mwana hamheshimu Baba ambaye amemtuma. Kweli nawaambieni, anayesikia neno langu na, na kumwamini yule aliyenituma anawo uzima wa milele, hata hukumiwa kamwe, bali amekwisha pita kutoka kifo na kuingia katika uzima. Kweli nawaambieni, wakati unakuja tena umekwisha fika, ambapo wafu wataisikia sauti ya mwana wa Mungu, nawo watakawisikiya, wataishi. Kama vile baba alivyo asili ya uhai, ndivyo piya alivyomjalia mwanaye kuwa asili ya uhai. Tena amempa mamlaka ya kuhukumu kwa sababu yeye ni Mwana wa Mtu. Msistajabie jambo hili, maana wakati unakuja ambapo wote waliomo makaburini wataisikia sauti yake, nao watafufuka. Wale waliotenda mema watafufuka na kuishi, na wale waliotenda maovu watafufuka na kuhukumiwa. Mimi siwezi kufanya kitu kwa uwezo wangu mwenyewe. Mimi huhukumu kama ninavyosikia kutoka kwa Baba nayo, na hukumu yangu ni ya haki. Nia yangu si kufanya nipendavyo mwenyewe, bali yapendavyo yule aliyenituma. Ya nikijishuhudia mimi mwenyewe, ushahidi wangu hauwezi kukubaliwa kuwa wa kweli, lakini yuko mwingine ambaye hutoa ushahidi juu yangu Nami najua kwamba yote anayosema juu yangu ni ya kweli. Ninyi mlituma ujumbe kwa Yohane, naye alishuhudia ukweli. Si kwamba mimi nautegemea ushahidi wa wanadamu, lakini nasema mambo haya ili mpate kuokolewa. Yohane alikuwa kama taa iliyokuwa ikiwaka na kuangaza, nanyi mlikuwa tayari kufurahia mwanga huo kwa kitambo. Lakini mimi nina ushahidi juu yangu ambao ni mkuu zaidi kuliko ule wa Yohane. Kwa maana kazi ninazofanya, kazi alizonipa Baba nizifanye, ndizo zinazonishuhudia kwamba Baba ndiye aliyenituma. Naye Baba aliyenituma hunishuhudia. Ninyi hamjapata kamwe kusikia sauti yake, wala kuuona uso wake, na ujumbe wake haukai ndani yenu, maana hamkumwamini yule aliyemtuma. Ninyi huyachunguza maandiko matakatifu mkidhani kwamba ndani yake mtapata uzima wa milele na kumbe, maandiko hayo hayo yananishuhudia. Hata hivyo, ninyi hamtaki kuja kwangu ili mpate uzima. Shabaha yangu si kupata sifa kutoka kwa watu, lakini nawajua ninyi. Najua kwamba upendo wa Mungu haumo mioyoni mwenu. Mimi nimekuja kwa mamlaka ya Baba yangu, lakini ninyi hamnipokei lakini mtu mwingine akija kwa mamlaka yake mwenyewe ninyi mtampokea. Mwawezaje kuamini hali ninyi mnapenda kupokea sifa kutoka kwenu ninyi wenyewe, wala hamtafuti sifa kutoka kwake yeye aliye peke yake Mungu? Msifikiri kwamba mimi nitawashitaki kwa Baba. Mose ambaye ninyi mmemtumainia, ndiye atakayewashitaki. Kama kweli mngemwamini Mose, Mngeniamini na mimi pia, maana Mose aliandika juu yangu. Lakini hamuyaamini yale aliyoandika, mtawezaje basi kuamini maneno yangu?