Yohane, sura ya kumi na mbili. Siku sita kabla ya sikukuu ya Pasaka Yesu alifika Bethania alikoishi Lazaro ambaye Yesu alikuwa amemfufua kutoka wafu. Huko, walimwandalia chakula cha jioni na Martha akawa anawatumikia. Lazaro alikuwa mmoja wa wale waliokuwa mezani pamoja na Yesu. Basi, Maria alichukua chupa ya marashi ya nardo safi ya thamani kubwa akampaka Yesu miguu na kuipangusa kwa nywele zake. Nyumba yote ikajaa harufu ya marashi. Basi Yuda Iskarioti, mmoja wa wale kumi na wawili, ambaye ndiye atakaye msaliti Yesu, akasema, kwa nini marashi hayo hayakuuzwa kwa sarafu mia tatu za fedha wakapewa maskini? Alisema hivyo si kwa kuwa alijali chochote juu ya maskini Bali kwa sababu alikuwa mweka hazina na kwa kuwa alikuwa mwizi, mara kwa mara aliiba kutoka katika hiyo hazina. Lakini Yesu akasema, msimsumbue huyu mama, mwacheni ayaweke kwa ajili ya siku ya mazishi yangu. Masikini mtakuwa nao siku zote, lakini hamtakuwa nami siku zote. Wayahudi wengi walisikia kwamba Yesu alikuwa Bethania, basi wakafika huko si tu kwa ajili ya kumwona Yesu ila pia wapate kumwona Lazaro ambaye Yesu alimfufua kutoka wafu. Makuhani wakuu waliamua pia kumuua Lazaro, maana kwa sababu ya Lazaro Wayahudi wengi waliwaasi viongozi wao wakamwamini Yesu. Kesha yake, kundi kubwa la watu waliokuja kwenye sikukuu walisikia kuwa Yesu alikuwa njiani kuja Yerusalemu. Basi wakachukua matawi ya mitende wakatoka kwenda kumlaki, wakapaza sauti wakisema, asifiwe Mungu, abarikiwe huyo ajaye kwa jina la Bwana, abarikiwe mfalume wa Israeli. Yesu akampata mwanapunda mmoja, akapanda juu yake, kama yasemavyo Maandiko, usiogope mji wa Sioni, tazama mfalume wako anakuja, amepanda mwanapunda. Wakati huwo, wanafunzi wake hawakuelewa mambo hayo lakini Yesu alipokwisha tukuzwa, ndipo walipokumbuka kwamba hayo yalikuwa yameandikwa juu yake na kwamba watu walikuwa wamemtendea hivyo. Kundi la watu wale waliokuwa pamoja naye wakati walipomwita Lazaro kutoka kaburini, akamfufua kutoka wafu, walisema yaliyotukia. Kwa hiyo umati huo wa watu ulimlaki, maana wote walisikia kwamba Yesu alikuwa amefanya ishara hiyo. Basi Wafarisayo wakaambiana, mnaona, hatuwezi kufanya chochote. Tazameni, ulimwengu wote unamfuata. Kulikuwa na wagiriki kadhaa miongoni mwa watu waliokuwa wamefika Yerusalemu kuabudu wakati wa sikukuu hiyo. Hao walimwendea Filipo mwenyeji wa Bethsaida katika Galilaya wakasema, Mheshimiwa, tunataka kumuona Yesu. Filipo akaenda akamwambia Andreya, nao wawili wakaenda kumuona Yesu. Yesu akawaambia, saa ya kutukuzwa kwa mwana wa mtu imefika. Kweli nawambiyeni, punje ya ngano hubaki punje tu, isipokuwa ikianguka katika udongo na kufa. Kama ikifa basi huzaa matunda mengi. Anayeyapenda maisha yake atayapoteza, anayeyachukia maisha yake katika ulimwengu huu atayaweka kwa ajili ya uzima wa milele. Anayetaka kunitumikia ni lazima anifuate, hivyo kwamba popote pale nilipo mimi ndipo na mtumishi wangu atakapokuwa. Mtu yeyote anayenitumikia, Baba yangu atampa heshima. Sasa Roho yangu imefadhaika, na niseme nini? Je, niseme Baba, usiruhusu saa hii inifikie? Lakini ndiyo maana nimekuja, ili nipite katika saa hii ya mateso. Baba, ulitukuze jina lako. Hapo sauti ikasema kutoka mbinguni, nimelitukuza na nitalitukuza tena. Umati wa watu waliokuwa wamesimama hapo walisikia sauti hiyo na baadhi yao walisema kwamba ilikuwa ngurumo, hali wengi walisema malaika ameongea naye. Lakini Yesu akawaambia, sauti hiyo haikutokea kwa ajili yangu mimi, ila kwa ajili yenu. Sasa ndiyo wakati wa ulimwengu huu kuhukumiwa, sasa mtawala wa ulimwengu huu atapinduliwa. Nami nitakapoinuliwa juu ya nchi, nitamvuta kila mmoja kwangu. kwa kusema hivyo alionyesha atakufa kifo gani. Basi umati huo ukamjibu, sisi tunaambiwa na sheria yetu kwamba masiha atadumu milele. Wawezaje basi kusema ati mwana wa mtu anapaswa kuinuliwa? Huyo mwana wa mtu ni nani? Yesu akawaambia, mwanga bado uko nanyi kwa muda mfupi. Tembeeni mngali mnao huo mwanga, ili giza lisiwapate maana atembeaye gizani hajui yaendako. Basi wakati mnao huo mwanga uaminini, ili mpate kuwa watu wa mwanga. Baada ya kusema maneno hayo, Yesu alikwenda zake na kujificha mbali nao. Ingawa alifanya miujiza hii yote mbele yao, hawakumwamini, na hivyo maneno aliyosema nabii Isaya yakatimia: Bwana, nani aliyeuamini ujumbe wetu na kwa nani uwezo wa Bwana umedhihirishwa? Hivyo hawakuweza kuwamini, kwani Isaya tena alisema, Mungu ameyapofusha macho yawo, amezipumbaza akili zawo, wasione kwa macho yawo, wasielewe kwa akili zawo, wala wasinigeukiye, asema Bwana, ili nipate kuwaponya. Isaya alisema maneno haya kwa sababu waliuwona utukufu wa Yesu akasema habari zake. Hata hivyo wengi wa viongozi wa Wayahudi walimwamini Yesu, lakini kwa sababu ya Wafarisayo hawakumkiri hadharani, kwa kuogopa kwamba watatengwa na sunagogi. Walipendelea kusifiwa na watu kuliko kusifiwa na Mungu. Kisha Yesu akasema kwa sauti kubwa, mtu anayeniamini haniamini mimi tu, ila anamwamini pia yule aliyenituma anayeniona mimi anamwona pia yule aliyenituma mimi. Ni mwanga nami nimekuja ulimwenguni ili wote wanaoniamini wasibaki gizani. Anaye yasikia maneno yangu lakini hayashiki, mimi sita muhukumu, maana sikuja kuuhukumu ulimwengu bali kuuokoa. Asiye yashika maneno yangu, anaye wa kumuhukumu neno lile Nililosema ni hakimu wake siku ya mwisho. Mimi sikunena kwa mamlaka yangu mwenyewe ila Baba aliyenituma ndiye aliyeniamuru niseme nini na niongee nini. Nami najua kuwa amri yake huleta uzima wa milele. Basi mimi nasema tu yale Baba alioniagiza ni niyaseme.