Waroma, sura ya tatu. Basi, Myahudi ana nini zaidi kuliko watu wengine? Au kutahiriwa kuna faida gani? Naam, iko faida kwa kila upande. Kwanza, Mungu aliwakabidhi Wayahudi ujumbe wake. Lakini itakuwaje iwapo baadhi yao hawakuwa waaminifu? Je, jambo hilo litaondoa uaminifu wa Mungu hata kidogo? Mungu hubaki mwaminifu daima. Ingawaje kila binadamu ni muongo, kama maandiko matakatifu yasemavyo: ewe Mungu, kila usemapo maneno yako ni ya haki, na katika hukumu wewe hushinda. Lakini ikiwa uovu wetu unathibitisha kwamba Mungu anatenda kwa haki, tutasema nini? Je, tutasema kwamba anakosa haki akituadhibu? Hapa naongea kibinadamu. Hata kidogo Ingekuwa hivyo, Mungu angewezaje kuuhukumu ulimwengu? Labda utasema, ikiwa ukosefu wa uaminifu kwa upande wangu unamdhihirisha Mungu kuwa mwaminifu zaidi na hivyo kumpatia utukufu, basi singepaswa kuhukumiwa kuwa mwenye dhambi. Ni sawa na kusema tufanye ubaya ili tupate mema. Ndivyo wengine walivyotukashifu kwa kutushtaki kwamba tumefundisha hivyo. Watahukumiwa wanavyostahili. Tuseme nini basi? Je, sisi Wayahudi ni bora zaidi kuliko wengine? Hata kidogo! Kwa maana nimekwisha bainisha hapo mwanzoni kwamba Wayahudi na watu wa mataifa mengine wote wako chini ya utawala wa dhambi. Kama maandiko matakatifu yasemavyo: hakuna hata mmoja aliye mwadilifu, hakuna mtu anayeelewa wala anayemtafuta Mungu wote wamepotoka, wote wana hitilafu, hakuna yatendaye mema, hakuna hata mmoja. Makoo yao ni kama kaburi wazi, ndimi zao zimejaa udanganyifu, midomoni mwao mwatoka maneno yenye sumu kama ya nyoka. Vinywa vyao vimejaa laana chungu, miguu yao iko mbioni kumwaga damu, na popote waendapo husababisha maafa na mateso. Njia ya amani hawaijui wala jambo la kumcha Mungu halimo kabisa kwao. Tunajua kwamba sheria huwahusu walio chini ya sheria hiyo, hivyo kwamba hawawezi kuwa na kisingizio chochote, na ulimwengu wote uko chini ya hukumu ya Mungu. Maana hakuna binadamu yeyote anayefanywa kubalike mbele yake Mungu kwa kushika sheria. Kazi ya sheria ni kumuonyesha tu mtu kwamba ametenda dhambi. Lakini sasa njia ya Mungu ya kuwafanya watu wakubalike mbele yake imekwisha dhihirishwa tena bila kutegemea sheria. Sheria na manabii hushuhudia jambo hili. Mungu huwafanya watu wakubalike mbele yake kwa njia ya imani yao kwa Yesu Kristo. Mungu hufanya hivyo kwa wote wanaoamini, hakuna ubaguzi wowote, wa watu wote wametenda dhambi na wametindikiwa utukufu wa Mungu. Lakini kwa zawadi ya neema ya Mungu, watu wote hufanywa wakubalike mbele yake kwa njia ya Kristo Yesu anayewakomboa. Mungu alimtoa yeye kusudi kwa damu yake awe njia ya kuwaondolea watu dhambi zao kwa imani yao kwake. Alifanya hivyo apate kuonyesha kwamba yeye ni mwadilifu. Hapo zamani Mungu alikuwa mvumilivu bila kuzijali dhambi za watu. Lakini sasa wakati huu anazikabili dhambi za watu apate kuonyesha uadilifu wake. Kwa namna hiyo Mungu mwenyewe huonyesha kwamba yeye ni mwadilifu na kwamba anamfanya mtu yeyote anayemwamini Yesu akubalike mbele yake. Basi tunaweza kujivunia nini? Hakuna. Kwa nini? Je, kwa sababu ya kutimiza sheria? La, bali kwa sababu tunaamini maana mtu hufanywa akubalike mbele yake Mungu kwa imani na si kwa kutimiza matakwa ya sheria. Au je, Mungu ni Mungu wa Wayahudi tu ama pia wa watu wa mataifa mengine? Naam, wa watu wa mataifa mengine pia. Mungu ni mmoja, naye atawafanya Wayahudi wakubalike mbele yake kwa imani yao, na watu wa mataifa mengine pia kwa imani yao. Je, tunaitumia imani kuibatilisha sheria? Hata kidogo, bali tunaipa sheria thamani yake kamili.