Waroma, sura ya sita. Tuseme nini basi? Je, tuendelee kuishi katika dhambi ili neema ya Mungu iongezeke hata kidogo. Kuhusu dhambi, sisi tumekufa Tutaendeleaje kuishi tena katika dhambi? Maana mnajua kwamba sisi tuliobatizwa tukaungana na Kristo Yesu, tulibatizwa na kuungana na kifo chake. Tulipobatizwa, tuliungana na kifo chake, tukazikwa pamoja naye, ili kama vile Kristo alivyofufuliwa kutoka wafu kwa kitendo kitukufu cha Baba, sisi pia tuweze kuishi maisha mapya. Maana ikiwa sisi tumeungana naye katika kufa kama yeye, vivyo hivyo tutaungana naye kwa kufufuliwa kutoka wafu kama yeye. Tunajua kwamba utu wetu wa kale ulisulibishwa pamoja na Kristo ili hali ya dhambi iharibiwe, kusudi tusiwe tena watumwa wa dhambi. Kwa maana mtu aliyekufa amenasuliwa kutoka katika nguvu ya dhambi. Basi ikiwa tumekufa pamoja na Kristo, tunaamini kwamba tutaishi pia pamoja naye. Maana tunajua kwamba Kristo amekwisha fufuliwa kutoka wafu, hafi tena, kifo hakimtawali tena. Hivyo kwa kuwa alikufa mara moja tu dhambi haina tena nguvu juu yake, na sasa anaishi maisha yake katika umoja na Mungu. Hali kadhalika nanyi lazima mjione kuwa mmekufa kuhusu dhambi, lakini kama mnaoishi katika umoja na Mungu kwa njia ya Kristo Yesu. Kwa hiyo dhambi isitawale tena miili yenu ambayo hufa, na hivyo kuzitii tamaa zake. Wala msitoe hata sehemu moja ya miili yenu iwe chombo cha kutenda uovu na dhambi. Badala yake jitoleeni ninyi wenyewe kwa Mungu kama watu waliofufuliwa kutoka wafu. Toeni nafsi zenu zote kwa Mungu kwa ajili ya uadilifu, maana dhambi haitawatawala ninyi tena, kwani hamko chini ya sheria bali chini ya neema. Basi tuseme nini? Je, tutende dhambi ati kwa sababu hatuko chini ya sheria bali chini ya neema? Hata kidogo! Mnajua kwamba mkijitolea ninyi wenyewe kama watumwa na kumtii fulani, mnakuwa kweli watumwa wake huyo, au watumwa wa dhambi, na matokeo yake ni kifo, au wautii, na matokeo yake ni kufanywa mkubalike mbele yake Mungu. Ingawa mlikuwa watumwa wa dhambi zamani sasa lakini ninamshukuru Mungu, mmetii kwa moyo wote yale maazimio ya mafundisho mliyopokea. Mlifunguliwa kutoka utawala wa dhambi, mkawa watumwa wa uadilifu. Hapo natumia lugha ya kawaida ya watu, kwa sababu ya uadilifu wenu ninyi wenyewe. Kama vile wakati mmoja mlivyojitolea ninyi wenyewe kutumikia uchafu na uhalifu kwa ajili ya uovu, vivyo hivyo sasa jitoleeni nafsi zenu wenyewe kutumikia uadilifu kwa ajili ya utakatifu. Mlipokuwa watumwa wa dhambi, mlijiona kuwa hamhusiki na uadilifu. Sasa mlipata faida gani siku zile kutokana na mambo yale ambayo mnayaonea aibu? Sasa maana matokeo ya mambo haya ni kifo. Lakini sasa mmekwisha funguliwa kutoka utawala wa dhambi na mmekuwa watumishi wa Mungu. Faida mliyo nayo sasa ni utakatifu, na matokeo yake ni uzima wa milele kwa maana mshahara wa dhambi ni kifo, lakini zawadi anayetoa Mungu ni uzima wa milele katika kuungana na Kristo Yesu bwana wetu.