Wakorintho wa kwanza, sura ya tisa. Je, mimi si mtu huru? Je, mimi si mtume? Je, mimi si kumuona Yesu Bwana wetu? Je, ninyi si matokeo ya kazi yangu kwa ajili ya Bwana? Hata kama kwa watu wengine mimi si mtume, lakini walau kwenu ninyi, mimi ni mtume. Ninyi ni uthibitisho wa utume wangu. Kwa sababu ya kuungana kwenu na Bwana. Hoja yangu kwa wale wanaonipinga ndiyo hii: Je, hatuna haki ya kula na kunywa? Je, hatuna ruhusa kumchukua mke Mkristo katika ziara zetu, kama vile wafanyavyo mitume wengine, ndugu zake Bwana na pia Kefa? Au ni mimi tu na Barnaba ambao tunapaswa kujipatia masilahi yetu kwa kufanya kazi? Je, Mwanajeshi gani anayelipia utumishi wake jeshini? Mkulima gani asiyekula matunda ya shamba lake la mizabibu? Mchungaji gani asiyekunywa maziwa ya mifugo yake? Je, nasema mambo haya kiminadamu tu? Je, sheria nayo haisemi hivyo? Imeandikwa katika sheria ya Mose, usimfunge kinywa ng'ombe anapoliwata nafaka. Je, ndiyo kusema Mungu anajishughulisha na ng'ombe? Je, hakuwa anatufikiria sisi aliposema hivyo? Nam, haya yaliandikwa kwa ajili yetu, kwani yule anayelima na yule anayevuna wote wawili wana haki ya kutumaini kupata sehemu ya mavuno. Ikiwa sisi tumepanda mbegu ya kiroho kati yenu, je, ni jambo kubwa tukichuma kwenu faida ya kidunia? Ikiwa wengine wanayo haki ya kutazamia hayo kutoka kwenu. Je, sisi hatuna haki zaidi kuliko hao? Lakini sisi hatukuitumia haki hiyo. Badala yake tumestamili kila kitu, ili tusiiwekee kizuizi chochote habari njema ya Kristo. Je, hamjui kwamba wanaotumikia hekaluni hupata chakula chao hekaluni na kwamba wanaotolea sadaka madhabahuni hupata sehemu ya hiyo sadaka? Bwana aliagiza vivyo hivyo wahubiri wa habari njema wapate riziki zao kutokana nayo. Lakini mimi sikutumia hata mojawapo ya haki hizo, na wala siandiki nijipatie haki hizo kwangu. Mimi ni afadhali kufa kuliko kumfanya yeyote aone kwamba najisifu bure. Ikiwa ninaihubiri habari njema, hilo si jambo la kujivunia; hilo ni jukumu nililopewa, na ole wangu kama sitaihubiri habari njema. Ningekuwa nimeichagua kazi hii kwa hiari, basi ningetazamia malipo; lakini maadamu naifanya ikiwa ni wajibu, hiyo ina maana kwamba ni jukumu nililopewa nitekeleze. Mshahara wangu ni kitu gani? Basi mshahara wangu ni fursa ya kuihubiri habari njema bure, bila kudai haki ninazostahili kwa kuihubiri. Kwa hiyo ingawa mimi si mtumwa wa mtu yeyote, nimejifanya mtumwa wa kila mtu ili nimpatie Kristo watu wengi iwezekanavyo. Kwa Wayahudi nimeishi kama Myahudi ili niwapate Wayahudi. Yani, ingawa mimi siko chini ya sheria, nimejiweka chini ya sheria kwao, ili niwapate hawo walio chini ya sheria. Na kwa wale walio nje ya sheria, naishi kama wao nje ya sheria, ili niwapate hawo walio nje ya sheria. Hii haiamanishi kwamba mimi niko nje ya sheria ya Mungu, maana nabanwa na sheria ya Kristo. Kwao walio dhaifu, nimejifanya dhaifu, ili niwapate hao walio dhaifu. Nimejifanya kila kitu kwa wote, ili nipate kuwaokoa baadhi yao kwa kila njia. Nafanya haya yote kwa ajili ya habari njema, nipate kushiriki baraka zake. Je, hamjui kwamba katika uwanja wa michezo ingawa wapiga mbio wote hukimbia, ni mmoja tu anayejinyakulia zawadi. Wanariadha hujipa mazoezi na nidhamu kali; hufanya hivyo ili wajipatie taji haribikayo, lakini sisi twafanya hivyo tupate taji ya kudumu daima. Ndivyo basi ninavyopiga mbio, nikiwa na nia ya kushinda. Ndivyo ninavyopigana na si kama bondia anayetupa ngumi zake hewani. Naupa mwili wangu mazoezi magumu na kuutia katika nidhamu kamili nisije mimi mwenyewe nikakataliwa baada ya kuwahubiria wengine.