Wakorintho wa kwanza, sura ya kumi na nne. Jitahidini kuwa na upendo vilevile. Vile fanyeni bidii ya kupata vipaji vingine vya kiroho, hasa kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu. Mwenye kunena lugha ngeni hasemi na watu, bali anasema na Mungu. Yeye hunena kwa nguvu ya Roho mambo yaliyofichika. Lakini mwenye kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu husema na watu kwa ajili ya kuwajenga kuwafariji na kuwatia moyo. Mwenye kunena lugha ngeni anajijenga mwenyewe, lakini mwenye kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu analijenga kanisa. Basi ningependa ninyi nyote mseme kwa lugha ngeni, lakini ningependelea hasa mwe na kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu, maana mtu mwenye kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu ni wa maana zaidi kuliko yule mwenye kusema lugha ngeni isipokuwa tu kama yupo hapo mtu awezaye kuyafafanua hayo mambo asemayo, ili kanisa lipate kujengwa. Hivyo, ndugu zangu, kama nikija kwenu na kusema nanyi kwa lugha ngeni, itawafaa nini? Haitawafaa chochote, isipokuwa tu kama nitawaelezeni ufunuo wa Mungu au ujuzi fulani au ujumbe wa Mungu au mafundisho fulani. Ndivyo ilivyo kwa vyombo visivyo na uhai vyenye kutoa sauti, kama vile filimbi au kinanda. Je, mtu anawezaje kuutambua wimbo unaochezwa kama vyombo hivyo havitoi sauti waziwazi wazi wazi vinapopigwa? La mgambo likilia bila kufuata taratibu zake, nani atajiweka tayari kwa vita? Hali kadhalika na ninyi, kama ulimi wenu hausemi kitu chenye kueleweka nani ataweza kufahamu mnayosema? Maneno yenu yatapotea hewani. Zipo lugha mbalimbali ulimwenguni na hakuna hata mojawapo isiyo na maana. Lakini ikiwa mimi sifahamu maana ya lugha asemayo mtu fulani, mimi ni mgeni kwake mtu huyo, naye pia ni mgeni kwangu. Hali kadhalika na ninyi, maadamu mna hamu ya kupata vipaji vya Roho, Jitahidini hasa kujipatia vile vinavyosaidia kulijenga kanisa. Kwa hiyo mwenye kunena lugha ngeni naaombe apate uwezo wa kuzifafanua maana. Nikisali kwa lugha ngeni, roho yangu ndiyo inayosali, lakini akili yangu hubaki bure. Nifanye nini basi? Nitasali kwa roho yangu, nitasali pia kwa akili yangu, nitaimba kwa roho yangu, nitaimba pia kwa akili yangu. Ukimsifu Mungu kwa roho yako tu, atawezaje mtu wa kawaida aliye katika mkutano kuitikia sala yako ya shukurani kwa kusema amina, kama haelewi unachosema? Sala yako ya shukurani yaweza kweli kuwa bora, lakini huyo mwingine haitamfaidia. Namshukuru Mungu kwamba mimi nasema kwa lugha ngeni zaidi kuliko ninyi nyote, lakini katika mikutano ya waumini napendelea zaidi kusema maneno matano yenye kueleweka ili niwafundishe wengine kuliko kusema maneno elfu ya lugha ngeni. Ndugu, msiwe kama watoto katika fikira zenu. Kuhusu uovu, muwe kama watoto wachanga, lakini katika kufikiri ni lazima muwe kama watu waliokomaa. Imeandikwa katika sheria, Bwana asema hivi: kwa njia ya wenye kunena lugha ngeni na kwa midomo ya wageni nitasema na watu hawa, hata hivyo hawatanisikiliza. Hivyo basi, kipaji cha kusema lugha ngeni ni ishara si kwa ajili ya watu wenye imani, bali kwa ajili ya wale wasioamini. Lakini kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu ni kwa ajili ya wale wanaoamini, na si kwa ajili ya wasioamini. Basi kanisa lote linapokutana pamoja na wote wakaanza kusema kwa lugha ngeni kama wakija watu wa kawaida au wasioamini, je, hawatasema kwamba ninyi mna wazimu? Lakini wote wakiwa wanautangaza ujumbe wa Mungu, akija mtu wa kawaida au asiyeamini, yote yatakayosikika yatamhakikishia ubaya wake mwenyewe. Yote atakayosikia yatamhukumu, siri za moyo wake zitafichuliwa, naye atapiga magoti na, na kumwabudu Mungu akisema Kweli, Mungu yupo pamoja nanyi. Ndugu, tuseme nini basi? Mnapokutana pamoja, mmoja aimbe wimbo, mwingine atoe mafundisho, mwingine awe na ufunuo kutoka kwa Mungu, mwingine atumie kipaji cha kusema kwa lugha ngeni na mwingine afafanue yanayosemwa yote yawe kwa ajili ya kulijenga kanisa. Wakiwepo watu wenye vipaji vya kusema kwa lugha ngeni, waseme wawili au watatu, si zaidi, tena mmoja mmoja, na aweko mtu wa kufafanua yanayosemwa. Lakini kama hakuna awezaye kufafanua, basi mwenye kusema lugha ngeni anyamaze mkutanoni, aseme na nafsi yake mwenyewe na mungu. Kuhusu wale wenye kipaji cha kutangaza ujumbe wa mungu waseme wa wawili au watatu na wengine wayapime maneno yao. Ikiwa mmoja anaposema, mwingine wa wasikilizaji amepata ufunuo kutoka kwa Mungu, basi yule anayesema anyamaze. Maana nyote mwaweza kutangaza ujumbe wa Mungu mmoja baada ya mwingine, ili nyote mpate kujifunza na kutiwa moyo. Kipaji cha kutangaza ujumbe wa Mungu ni lazima kitawaliwe na huyo mwenye hicho kipaji, maana a Mungu si Mungu wa fujo ila wa amani. Kama ilivyo desturi katika makanisa yote ya watu wa Mungu, wanawake wakae kimya katika mikutano ya waumini. Hawana ruhusa kusema, ila wawe watii, kama isemavyo sheria. Ikiwa wanayo maswali ya kuuliza, wawaulize waume zao nyumbani, maana ni aibu kwa mwanamke kusema katika mikutano ya waumini. Je, mnadhani neno la Mungu limetoka kwenu ninyi au kwamba limewajieni ninyi peke yenu. Kama mtu yeyote anadhani kwamba yeye ni mjumbe wa Mungu au kwamba anacho kipaji cha Roho, na ajue kwamba haya ninayowaandikia ninyi ni amri ya Bwana. Lakini mtu asiyetambua hayo, basi mtu asimjali huyo. Hivyo basi ndugu zangu, mnapaswa kuwa na hamu ya kutangaza ujumbe wa Mungu, lakini msimkataze mtu kusema kwa lugha ngeni. Lakini yote yafanyike kwa heshima na kwa utaratibu.