Wagalatia, Sura ya pili. Baada ya miaka kumi na minne, nilikwenda tena Yerusalemu pamoja na Barnaba, nilimchukua pia Tito pamoja nami. Kwenda kwangu kulitokana na ufunuo aliyonipa Mungu. Katika kikao cha faraga, niliwaeleza hao viongozi ujumbe wa habari njema niliyohubiri kwa watu wa mataifa. Nilifanya hivyo kusudi kazi yangu niliyokuwa nimefanya na ile ninayofanya sasa isije ikawa bure. Lakini hata mwenzangu Tito ambaye ni Mgiriki hakulazimika kutahiriwa, ingawa kulikuwa na ndugu wengine wa uongo walitaka atahiriwe. Watu hawa walijiingiza kwa ujanja na kupeleleza uhuru wetu tulio nao katika kuungana na Kristo Yesu, ili wapate kutufanya watumwa. Hatukukubaliana nao hata kidogo, ili ukweli wa habari njema ubaki nanyi daima. Lakini watu hawa wanaosemekana kuwa ni viongozi, kama kweli walikuwa hivyo au sivyo, kwangu si kitu, maana Mungu hahukumu kwa kuangalia mambo ya nje. Watu hawa hawakuwa na kitu cha kuongeza katika habari hii njema kama nihubirivyo. Badala yake, walitambua kwamba Mungu alikuwa amenituma kuhubiri habari njema kwa watu wa mataifa mengine kama vile Petro alivyokuwa ametumwa kuihubiri kwa Wayahudi. Maana yule aliyemwezesha Petro kuwa mtume kwa Wayahudi ndiye aliyeniwezesha nami pia kuwa mtume kwa watu wa mataifa mengine. Basi Yakobo, Kefa na Yohane, ambao wanaonekana kuwa viongozi wakuu, walitambua kwamba Mungu alinijalia neema hiyo. Wakatushika sisi mkono, yani Barnaba na mimi, iwe ishara ya ushirikiano sisi ilitupasa tufanye kazi kati ya watu wa mataifa mengine na wao kati ya Wayahudi. Wakatuomba lakini kitu kimoja tuwakumbuke maskini, jambo ambalo nimekuwa nikijitahidi kutekeleza. Lakini Kefa alipofika Antiokia, nilimpinga waziwazi wazi, maana alikuwa amekosea. Awali, kabla ya kuwasili hapo, watu kadhaa walikuwa wametumwa na Yakobo. Petro alikuwa akila pamoja na watu wa mataifa mengine, lakini baada ya kufika hao, aliacha kabisa kula pamoja na watu wa mataifa mengine, kwa sababu ya kuwaogopa hao waliotaka watu wa mataifa mengine watahiriwe. Hata ndugu wengine Wayahudi walimuunga mkono Petro katika kitendo hiki cha unafiki, naye Barnaba akakumbwa na huo unafiki wao. Basi nilipoona kuwa msimamo wao kuhusu ukweli wa habari njema haukuwa umenyooka, nikamwambia Kefa mbele ya watu wote, ingawa wewe ni Myahudi unaishi kama watu wa mataifa mengine na si kama Myahudi, unawezaje basi kujaribu kuwalazimisha watu wa mataifa mengine kuishi kama Wayahudi? Kweli, sisi kwa asili ni Wayahudi, na si watu wa mataifa mengine hao wenye dhambi. Lakini tunajua kwa hakika kwamba mtu hawezi kukubalika mbele yake Mungu kwa kuitii sheria bali tu kwa kumwamini Yesu Kristo. Na sisi pia tumemwamini Yesu Kristo ili tupate kukubalika mbele yake Mungu kwa njia ya imani yetu kwa Kristo na si kwa kuitii sheria. Sasa ikiwa katika kutafuta kukubalika mbele yake Mungu kwa kuungana na Kristo sisi tunaonekana kuwa wenye dhambi kama vile tu watu wa mataifa mengine walivyo. Je, jambo hilo lina maana kwamba Kristo anasaidia utendaji wa dhambi? Hata kidogo! Lakini ikiwa ninajenga tena kile nilichokwisha bomoa, basi nahakikisha kwamba mimi ni mhalifu. Maana kuhusu sheria hiyo, mimi nimekufa; sheria yenyewe iliniua, nipate kuishi kwa ajili ya Mungu. Mimi nimeuawa pamoja na Kristo msalabani, na sasa naishi, lakini si mimi tena, bali Kristo anaishi ndani yangu. Maisha haya ninayoishi sasa, naishi kwa imani, imani katika mwana wa Mungu aliyenipenda hata akayatoa maisha yake kwa ajili yangu. Sipendi kuikataa neema ya Mungu. Kama mtu huweza kufanywa akubalike mbele yake Mungu kwa njia ya sheria, basi Kristo alikufa bure.