Barua ya Paulo kwa Waefeso. Mimi Paulo, mtume wa Kristo Yesu kwa mapenzi ya Mungu. Nawaandikia ninyi watu wa Mungu huko Efeso, mlio waaminifu katika kuungana na Kristo Yesu. Nawatakieni neema na amani kutoka kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Atukuzwe Mungu na Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Maana katika kuungana na Kristo ametubaliki kwa kutujalia zawadi zote za kiroho mbinguni. Kabla ya kuumbwa ulimwengu, Mungu alituteua tuwe wake katika kuungana na Kristo, ili tuwe watakatifu na bila hitilafu mbele yake. Kwa sababu ya upendo wake, Mungu alikuwa ameazimia tangu zamani kutuleta kwake kama watoto wake kwa njia ya Yesu Kristo; ndivyo alivyopenda na kunuia. basi tumsifu Mungu kwa sababu ya neema yake tukufu katika mwanawe mpenzi. Maana kwa damu yake Kristo sisi tunakombolewa, yani dhambi zetu zinaondolewa. Ndivyo ulivyo ukuu wa neema yake aliyotukirimia bila kipimo. Kwa hekima na ujuzi wake wote, Mungu alitekeleza kile alichonuwiya, akatujulisha mpango wake uliofichika ambao alikuwa ameazimia kuutekeleza kwa njia ya Kristo. Mpango huo ambao angeutimiza wakati utimiapo ni kukusanya pamoja viumbe vyote, kila kitu mbinguni na duniani, chini ya Kristo. Kila kitu hufanywa kufuatana na mpango na uamuzi wa Mungu. Naye Mungu ametuteua sisi tuwe watu wake kwa mapenzi yake, katika kuungana na Kristo, kufuatana na azimio alilofanya tangu mwanzo. Basi sisi tuliotangulia kumtumainia Kristo tunapaswa kuusifu utukufu wa Mungu. Nanyi pia watu wa mataifa mengine muliousikia ujumbe wa kweli yani habari njema iliyowaletea wokovu, mkamwamini Kristo, naye Mungu, ili kuonyesha kuwa ninyi ni wake, akawapiga muhuri kwa kuwapeni yule Roho Mtakatifu aliyetuahidia. Huyu Roho ni dhamana ya kupokea yote yale Mungu aliyowaahidia watu wake. Na jambo hili latuhakikishia kwamba Mungu atawakomboa kabisa wote walio wake. Tuusifu utukufu wake. Kwa sababu hiyo, tangu niliposikia juu ya imani yenu kwa Bwana Yesu na mapendo yenu kwa watu wa Mungu, sijaacha kamwe kumshukuru Mungu kwa ajili yenu. Ninawakumbuka katika sala zangu ili Mungu wa Bwana wetu Yesu Kristo, Baba mtukufu, awajalieni Roho wake atakayewapa hekima na kuwafunulieni Mungu mpate kumjua. Namuomba Mungu aifunue mioyo yenu iweze kuona mwanga wake mpate kutambua lile tumaini alilowaitieni na utukufu mkuu wa zawadi alizowawekea watu wake, mpate kutambua jinsi uwezo wake ulivyo mkuu mno kwa ajili yetu sisi tunaoamini. Uwezo huo unaofanya kazi ndani yetu ni sawa na nguvu ile kuu mno aliyomfufua nayo Kristo kutoka wafu, akamketisha kulia kwake mbinguni. Huko Kristo anatawala juu ya kila tawala, mamlaka, enzi na ukuu anatawala juu ya kila cheo kiwazacho kutajwa katika ulimwengu huu na katika ulimwengu ujao. Mungu ameweka vitu vyote chini ya miguu yake, akamkabidhi kwa kanisa akiwa mkuu wa vitu vyote. Kanisa ni mwili wa Kristo na ukamilifu wake yeye anayekamilisha vitu vyote kila mahali.