Barua ya kwanza ya Paulo kwa Watesalonike. Mimi Paulo, Silwano na Timotheo tunawaandikia ninyi jumuiya ya kanisa la Tesalonike, ambao ni watu wake Mungu Baba na wa Bwana Yesu Kristo. Tunamshukuru Mungu daima kwa ajili yenu ninyi nyote na kuwakumbukeni daima katika sala zetu. Maana mbele ya Mungu Baba yetu twakumbuka jinsi mnavyoonyesha imani yenu kwa matendo, jinsi upendo wenu unavyowawezesha kufanya kazi kwa bidii na jinsi tumaini lenu katika Bwana wetu Yesu Kristo lilivyothabiti Ndugu, twajua kwamba Mungu anawapenda na kwamba amewateua muwe watu wake. Maana wakati tulipowahubirieni ile habari njema haikuwa kwa maneno tu, bali pia kwa nguvu na kwa Roho Mtakatifu, tukiwa na hakika kwamba ujumbe huo ulikuwa wa kweli. Mnajua jinsi tulivyoishi pamoja nanyi; tuliishi kwa manufaa yenu. Ninyi mliufuata mfano wetu na kumwiga Bwana; ingawa mliteswa sana, mliupokea ujumbe huo kwa furaha itokayo kwa Roho Mtakatifu. Kwa hiyo ninyi mmekuwa mfano mzuri kwa waumini wote wa Makedonia na Akaya. Maana kutokana na bidii yenu ujumbe wa Bwana umesikika si tu huko Makedonia na Akaya, bali imani yenu kwa Mungu imeenea popote. Tena hatuhitaji kusema zaidi, watu hawa wanazungumza juu ya ziara yetu kwenu, jinsi mlivyotukaribisha, jinsi mlivyoziacha sanamu mkamgeukia Mungu aliye hai na wakweli. Na sasa mwamngojea mwanaye ashuke kutoka mbinguni, Yesu ambaye Mungu alimfufua wa kutoka wafu, na ambaye anatuokoa katika ghadhabu ya Mungu inayokuja.