Watesalonike wa kwanza, sura ya tano. Ndugu, hakuna haja ya kuwaandikieni juu ya nyakati na majira ya mambo haya yatakapotukia, maana ninyi wenyewe mwajua kwamba siku ya Bwana itakuja kama mwizi ajavyo usiku. Watu watakapokuwa wanasema kila kitu ni shwari na salama, ndipo uharibifu utakapowaangukia ghafula Mambo hayo yatatukia ghafula kama uchungu wa uzazi unavyomjia mama anayejifungua, wala watu hawataweza kuhepukana nayo na lakini. Ninyi ndugu, hamko gizani na siku hiyo haipaswi kuwajieni ghafula kama vile mwizi. Ninyi nyote ni watu mnaoishi katika mwanga, watu wa mchana. Sisi si watu wa usiku wala wa giza. Basi tusilale usingizi kama wengine. Tunapaswa kukesha na kuwa na kiasi. Wanawalala hulala usiku na walevi hulewa usiku, lakini sisi ni watu wa mchana na tunapaswa kuwa na kiasi. Tunapaswa kuvaa imani na upendo kama vazi la kujikinga kifuani na tumaini letu la wokovu kama kofia ya chuma. Maana Mungu hakututeua ili tuangamizwe na ghadhabu yake bali tuupate wokovu kwa njia ya Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye alikufa kwa ajili yetu ili tuishi pamoja naye, iwe tu hai au tumekufa. Kwa hiyo farijianeni na kusaidiana ninyi kwa ninyi kama mnavyofanya sasa. Ndugu, tunawaombeeni muwastahi wale wanaofanya kazi kati yenu, wale wanaowaongoza na kuwafundisheni kuhusu maisha ya Kikristo wapeni heshima kubwa na kuwapenda kwa sababu ya kazi wanayofanya. Muwe na amani kati yenu. Ndugu, tunawahimizeni muwaonye watu walio wavivu, muwatiye moyo watu wanyonge, muwasaidiye watu dhaifu, muwe na subira kwa wote. Angalieni mtu yeyote asimlipe mwingine maovu kwa maovu, ila niya yenu iwe kutendeana mema daima na kuwatendea mema watu wote. Furahini daima, salini kila wakati, na muwe na shukurani katika kila hali. Hayo ndiyo anayotaka Mungu kwenu katika kuungana kwenu na Kristo Yesu. Msimpinge Roho Mtakatifu, msidharau unabii. Pimeni kila kitu, zingatieni kilicho chema, na epeni kila aina ya uovu. Mungu anayetupatia amani awafanye ninyi watakatifu kwa kila namna na kuzilinda nafsi zenu roho mioyo na miili yenu, mbali na hatia yoyote, wakati wa kuja kwake Bwana wetu Yesu Kristo. Yeye anayewaita ninyi atafanya hivyo, kwani ni mwaminifu. Ndugu, tuombeeni na sisi pia. Wasalimuni ndugu wote kwa ishara ya upendo na wahimizeni kwa jina la Bwana. Muwasomee ndugu zetu wote barua hii. Tunawatakieni neema ya Bwana wetu Yesu Kristo.