Barua ya Paulo kwa Tito. Mimi Paulo, mtumishi wa Mungu na mtume wa Yesu Kristo, naandika mimi. Nimechaguliwa kuijenga imani ya wateule wa Mungu na kuwaongoza wa ufahamu ukweli wa dini yetu, ambayo msingi wake ni tumaini la kupata uzima wa milele. Mungu, ambaye hasemi uongo, alituahidia uzima huo kabla ya mwanzo wa nyakati, na wakati ufaao ulipowadia akaudhihirisha katika ujumbe wake. Mimi nilikabidhiwa ujumbe huo niutangaze, kufuatana na amri ya Mungu mkombozi wetu. Ninakuandikia wewe Tito, mwanangu wa kweli katika imani tunayoishiriki, na kutakia neema na amani kutoka kwa Mungu Baba na kutoka kwa Kristo Yesu mkombozi wetu. Nilikuacha Krete ili urekebishe yale mambo ambayo hayakuwa yamekamilika bado na kuwateua wazee wa kanisa katika kila mji. Kumbuka maagizo yangu: mzee wa kanisa anapaswa kuwa mtu asiye na hatia, aliye na mke mmoja tu na watoto wake wanapaswa kuwa waumini wasiojulikana kuwa wakorofi au wakaidi. Maana kwa vile askofu ni mkurugenzi wa kazi ya Mungu, anapaswa kuwa mtu asiye na hatia, asiwe mwenye majivuno mwepesi wa hasira, mlevi, mkorofi au mchoyo. Anapaswa kuwa mkarimu na anayependa mambo mema. Anapaswa kuwa mtu mtaratibu, mwadilifu, mtakatifu na mwenye nidhamu. Ni lazima ashike kikamilifu ujumbe ule wa kuaminika kwa kama unavyofundishwa, ndivyo atakavyoweza kuwatia wengine moyo kwa mafundisho ya kweli na kuyafichua makosa ya wale wanayoyapinga mafundisho hayo. Maana wako watu wengi, hasa wale walioongoka kutoka dini ya Kiyahudi, ambao ni wakaidi, wanaowapotosha wengine kwa upumbavu wao. Lazima kukomesha maneno yao, kwani wanavuruga jumuiya nzima kwa kufundisha mambo ambayo hawapaswi kufundisha. Wanafanya hivyo kwa nia mbaya ya kupata faida ya fedha. Hata mmoja wa manabii wao ambaye naye pia ni Mkrete alitoboa ukweli aliposema, Wakrete husema uongo daima, ni kama wanyama wabaya, walafi na wavivu. Kwa sababu hiyo, unapaswa kuwakaripia uvikali, ili wawe na imani kamilifu, wasiendelee kushikilia hadithi tupu za Kiyahudi na maagizo ya kibinadamu yanayozunguka kwa watu waliokataa ukweli. Kila kitu ni safi kwa watu walio safi, lakini hakuna chochote kilicho safi kwa wale waliochafuliwa na wasioamini, maana dhamiri na akili zao zimechafuliwa. Watu kama hao hujidai kwamba wanamjua Mungu, lakini kwa matendo yao humkana. Ni watu wa kuchukiza mno na wakaidi, hawafai kwa jambo lolote jema.