Tito sura ya pili. Lakini wewe unapaswa kuhubiri mafundisho safi. Waambie wazee kwamba wanapaswa kuwa na kiasi, wawe na busara na wataratibu. Wanapaswa kuwa timamu katika imani yao, upendo na uvumilivu. Hali kadhalika waambie wanawake wazee wawe na mwenendo wa uchaji wa Mungu, wasiwe wachongezi au watumwa wa pombe. Wanapaswa kufundisha mambo mema, ili wawazoeze akina mama vijana kuwapenda waume zao na watoto wao, wawe na kiasi na safi, waangalie vizuri mambo ya nyumbani na wawatii waume zao, ili ujumbe wa Mungu usije ukadharauliwa. Kadhalika wahimize vijana wawe na kiasi katika mambo yote. Wewe mwenyewe unapaswa kuwa mfano wa matendo mema. Uwe mnyofu na uwe na uzito katika mafundisho yako. Maneno yako yasiwe na hitilafu yoyote, ili adui zako waaibike, wasipopata chochote kibaya cha kusema juu yetu. Watumwa wanapaswa kuwatii wakuu wao na kuwapendeza katika mambo yote, wasibishane nao au kuiba vitu vyao badala yake wanapaswa kuonyesha kwamba wao ni wema na waaminifu daima, ili kwa matendo yao yote wayapatie sifa njema mafundisho juu ya Mungu mkombozi wetu. Maana neema ya Mungu imedhihirishwa kwa ajili ya ukombozi wa watu wote. Neema hiyo yatufunza kuachana na uovu wote na tamaa za kidunia, tuwe na kiasi, tuishi maisha ya adili na ya kumcha Mungu katika ulimwengu huu wa sasa, tukiwa tunangojea siku ile ya heri tunayoitumainia, wakati utakapotokea utukufu wa Mungu mkuu na mkombozi wetu Yesu Kristo. Yeye alijitoa mwenyewe kwa ajili yetu ili atuokoe kutoka katika uovu wote na kutufanya watu safi walio wake yeye mwenyewe, watu walio na hamu ya kutenda mema. Basi fundisha mambo hayo na tumia mamlaka yako yote, ukiwahimiza na kuwaonya wasikilizaji wako. Mtu yeyote na asikudharau.