Barua kwa Waebrania, sura ya kwanza. Hapo zamani Mungu alisema na babu zetu mara nyingi na kwa namna nyingi kwa njia ya manabii. Lakini siku hizi za mwisho amesema nasi kwa njia ya mwanaye. Yeye ndiye ambaye kwa njia yake Mungu aliumba ulimwengu na akamteua avimiliki vitu vyote. Yeye ni mng'ao wa utukufu wa Mungu na mfano kamili wa hali ya Mungu mwenyewe akiutegemeza ulimwengu kwa neno lake lenye nguvu. Baada ya kuwapatiya binadamu msamaha wa dhambi zawo, aliketi huko juu mbinguni upande wa kuliya wa Mungu mkuu. Mwana ni mkuu zaidi kuliko malaika, kama vile jina alilopewa na Mungu ni kuu zaidi kuliko jina lawo. Maana Mungu hakumwambiya kamwe hata mmoja wa malaika wake, wewe ni mwanangu, mimi leo nimekuwa baba yako. Wala hakusema juu ya malaika yeyote, mimi nitakuwa baba yake, naye ya atakuwa mwanangu. Lakini Mungu alipokuwa na mtuma mwanaye mzaliwa wa kwanza ulimwenguni, alisema malaika wote wa Mungu wanapaswa kumwabudu. Lakini kuhusu malaika wa Mungu alisema, Mungu awafanya malaika wake kuwa pepo na watumishi wake kuwa ndimi za moto lakini kuhusu mwana Mungu alisema, utawala wako, e Mungu, wadumu milele na milele. Wewe wawatawala watu wako kwa haki, wewe wapenda uadilifu na kuchukia uovu. Ndiyo maana Mungu Mungu wako amekuteua rasmi na kukumiminia furaha kubwa zaidi kuliko wenzako. Pia alisema Bwana, wewe uliumba dunia hapo mwanzo, mbingu ni kazi ya mikono yako. Hizo zitatoweka, lakini wewe wabaki daima. Zote zitachakaa kama vazi, utazikunjakunja kama koti, nazo zitabadilishwa kama vazi. Lakini wewe ni yule yule daima, na maisha yako hayatakoma. Mungu hakumwambia kamwe hata mmoja wa malaika wake, keti upande wangu wa kulia mpaka niwafanye adui zako kama kibao cha kuegemea miguu yako. Malaika ni roho tu wanaomtumikia Mungu, na Mungu huwatuma wawasaidie wale watakaopokea ukombozi.