Barua ya Pili ya Petro, sura ya kwanza. Mimi Simoni Petro mtumishi na mtume wa Yesu Kristo nawaandikia ninyi ambao kwa wema wake Mungu wetu na mkombozi Yesu Kristo mmejaliwa imani ile ile ya thamani kuu tuliyojaliwa sisi nawatakieni neema na amani tele katika kumjua Mungu na Yesu Bwana wetu Kwa uwezo wake wa kimungu Mungu ametujalia mambo yote tunayohitaji ili tuishi maisha ya kumcha Mungu kwa kumjua yeye aliyetuita tuushiriki utukufu na wema wake yeye mwenyewe. Kwa namna hiyo ametujalia zawadi kuu na za thamani ambazo alituahidia, ili kwa zawadi hizo mpate kuziepa kabisa tamaa mbaya zilizoko duniani na mpate kuishiriki hali yake ya kimungu. Kwa sababu hiyo, fanyeni bidii ya kuongeza fadhila katika imani yenu, ongezeni elimu katika fadhila yenu, kuwa na kiasi katika elimu yenu, uvumilivu katika kiasi hicho, uchaji wa Mungu katika uvumilivu wenu, udugu katika uchaji wenu, na mapendo katika udugu wenu. Mkiwa na sifa hizo zote kwa wingi, zitawawezesheni kuwa watendaji na kupata faida katika kumjua Bwana wetu Yesu Kristo. Lakini mtu asiye na sifa hizo ni kipofu, hawezi kuona, na amesahau kwamba alikwisha takaswa dhambi zake za zamani. Kwa hiyo basi, ndugu zangu, fanyeni bidii zaidi kuufanya huo wito wenu mlioitiwa na Mungu uwe jambo la kudumu katika maisha yenu. Kama mkiishi namna hiyo, hamtaanguka. Kwa namna hiyo mtafaulu kupewa haki kamili ya kuingia katika utawala wa milele wa Bwana na mkombozi wetu Yesu Kristo. Kwa hiyo nitaendelea kuwakumbusheni daima mambo haya, ingawa mmekwisha yafahamu na mko imara katika ukweli mlioupokea. Nadhani ni jambo jema kwangu, muda wote niishiyo hapa duniani, kuwapeni moyo na kuwakumbusheni juu ya mambo haya. Najua kwamba karibu nitauweka kando mwili huu wenye kufa kama Bwana alivyoniambia waziwazi. Basi nitajitahidi kuwapatieni njia ya kuyakumbuka mambo haya kila wakati baada ya kufariki kwangu. Wakati tulipowafundisheni juu ya ukuu wa kuja kwake bwana wetu Yesu Kristo, hatukutegemea hadithi tupu zisizo na msingi. Sisi tuliuona utukufu wake kwa macho yetu wenyewe. Sisi tulikuwako wakati alipopewa heshima na kutukuzwa na Mungu Baba, wakati sauti ilipomjia kutoka kwake yeye aliye utukufu mkuu ikisema, huyu ni mwanangu mpenzi, nimependezwa naye. Tena sisi wenyewe tuliisikia sauti hiyo kutoka mbinguni wakati tulipokuwa pamoja naye juu ya ule mlima mtakatifu. Tena ujumbe wa manabii watuthibitishia jambo hilo, nanyi mwafanya vema kama mkiuzingatia, maana ni kama taa inayoangaza mahali penye giza mpaka siku ile itakapopambazuka na mwanga wa nyota ya asubuhi utakapong'ara mioyoni mwenu. Zaidi ya hayo lakini, kumbukeni kwamba hakuna mtu yeyote awezaye kufafanua mwenyewe unabii ulio katika maandiko matakatifu, maana hakuna ujumbe wa kinabii unaotokana na matakwa ya binadamu. Bali watu walinena ujumbe wa Mungu wakiongozwa na Roho Mtakatifu.