Ufunuo, sura ya tatu. Kwa malaika wa kanisa la Sarde, andika hivi. Huu ndiyo ujumbe kutoka kwake yeye aliye na roho saba za Mungu na nyota saba. Na yajua mambo yako yote. Najua unajulikana kuwa na uhai kumbe umekufa. Amka, imarisha chochote chema kilichokubakia kabla nacho hakijatoweka kabisa. Maana mpaka sasa, sijayaona matendo yako kuwa ni makamilifu mbele ya Mungu wangu. Kumbuka basi yale uliyofundishwa na jinsi ulivyoyasikia, uyatii na ubadili nia yako mbaya. Usipokesha, nitakujia ghafula kama mwizi, na wala hutaijua saa nitakapokujia. Lakini wako wachache huko Salde ambao hawakuiachafua mavazi yao. Hao wanastahili kutembea pamoja nami na wakiwa wamevaa mavazi meupe. Wale wanaoshinda watavikwa mavazi meupe kama hao, nami sitayafuta majina yao kutoka katika kitabu cha uzima, tena nitawakiri kwamba ni wangu mbele ya Baba yangu na mbele ya malaika wake. Aliye na masikio basi na ayasikie yale Roho anayoyaambia makanisa. Kwa malaika wa kanisa la Filadelfia andika hivi: huu ndiyo ujumbe kutoka kwake yeye aliye mtakatifu na wakweli, ambaye anao ule ufunguo wa Daudi na ambaye hufungua na hakuna mtu awezaye kufunga, hufunga na hakuna mtu awezaye kufungua. Na yajua mambo yako yote. Sasa nimefungua mbele yako mlango ambao hakuna mtu awezaye kuufunga. Najua kwamba ingawa huna nguvu sana, hata hivyo umezishika amri zangu, umelitii neno langu na hukulikana jina langu. Sikiliza, nitawapeleka kwako watu wa kundi lake Shetani, watu ambao hujisema kuwa ni Wayahudi, kumbe ni wadanganyifu. Naam, nitawapeleka kwako na kuwafanya wapige magoti mbele yako, wapate kujua kwamba kweli nakupenda wewe. Kwa kuwa wewe umezingatia agizo langu la kuwa na uvumilivu, nami pia nitakutegemeza salama wakati ule wa dhiki inayoujia ulimwengu mzima kuwajaribu wote wanaoishi duniani. Naja kwako upesi. Linda basi ulicho nacho sasa, ili usije ukanyang'anywa na mtu yeyote taji yako ya ushindi. Wale wanaoshinda nitawafanya wawe minara katika hekalu la Mungu wangu na hawatatoka humo kamwe. Pia nitaandika juu yao jina la Mungu wangu na jina la mji wa Mungu wangu, yani Yerusalemu mpya, mji ambao utashuka kutoka juu mbinguni kwa Mungu wangu. Tena nitaandika juu yao jina langu jipya. Aliye na masikio basi na ayasikie, yale Roho yanayoyaambia makanisa. Kwa malaika wa kanisa la Laodikia andika hivi: huu ndiyo ujumbe kutoka kwake yeye aitwaye Amina, yeye ni shahidi mwaminifu na wa kweli, ambaye ni chanzo cha viumbe vyote alivyoumba Mungu. Nayajua mambo yako yote, najua kwamba wewe si baridi wala si moto. Afadhali ungekuwa kimojawapo, baridi au moto basi kwa kuwa hali yako ni vuguvugu vugu, si baridi wala si moto, nitakutapika wewe. Unajisema, mimi ni tajiri, ninajitosheleza, sina haja ya kitu chochote. Kumbe hujui kwamba wewe ni mnyonge, unahitaji kuhurumiwa, masikini, kipofu, tena uko uchi. Na kushauri ununue kwangu dhahabu iliyosafishwa kwa moto, upate kuwa tajiri kweli tena afadhali ununue pia vazi jeupe uvae na kufunika aibu ya uchi wako. Nunua pia mafuta ukapake machoni mwako upate kuona. Mimi ndiye mwenye kumwonya na kumrudi yeyote na naye mpenda. Kwa hiyo kaza moyo, hachana na madhambi yako. Sikiliza, mimi nasimama mlangoni na kubisha hodi. Mtu akisikia sauti yangu na kufungua mlango nitaingia nyumbani kwake na kula chakula pamoja naye, naye atakula pamoja nami. Wale wanaoshinda nitawaketisha pamoja nami juu ya kiti changu cha enzi, kama vile mimi mwenyewe nilivyoshinda nikaketi pamoja na Baba yangu juu ya kiti chake cha, cha enzi. Aliye na masikio basi na ayasikie yale Roho anayoyaambia makanisa.