Tazama sasa picha ya ine. Yakobo alikuwa na watoto wengi na kundi kubwa la wanyama na watumishi wengi. Mungu akamwambia Yakobo, urudi kwa inji ya baba yako Isaki. Yakobo akatayarisha safari kwa kurudi Kanaani, alipeleka jamaa lake lote na watumishi wake wote na kundi lake lote la wanyama. Aa, walipokaribia Kanaani, Yakobo alianza kuwa na wasiwasi wasi juu ya ndugu yake Esau alifikiri kama Esau alikuwa akingali na kasirani juu yake. Yakobo alimpenda Mungu, alitaka kumpendeza, lakini hakumwamini Mungu kama anaweza kumlinda na kutimiza ahadi zake za kumubariki tena. Yakobo anaanza kujifanyia mpango, alitayarisha wanyama kwa kumupa Esau zawadi. aliwatuma mbele yake kwa mkono wa watumishi wake. alikuwa akitumainia kwamba Esau atapokea zawadi ile na kuwacha kasirani yake. Usiku ule Yakobo akabaki peke yake. Kumbe Mungu mwenyewe akafika kwa sura ya mwanaume mmoja akaja kushindana na Yakobo mpaka usiku kucha. Ukitazama picha hii, utaona namna wanapambana wanaume wawili. Kisha Yakobo akaenda kukutana na Esau, akatembea ana sita. Lakini Yakobo toka usiku ule ule alikuwa tofauti, hakukuwa anaogopa Esau tena alifahamu kwamba hakuweza kujifanyia shauri tena, lakini akamwamini Mungu kwamba atamchunga na kumwongoza. Unaweza kujiuliza, si vizuri kujifanyia mpango? Ndiyo, ni vizuri, lakini mara na mara lazima tumwache Mungu atufanyie mpango. Wakati Yakobo alikutana na Esau ndugu yake, Esau hakuonyesha hasira hata kidogo, alikuwa na furaha sababu ndugu yake Yakobo amerudi kuishi pamoja naye Kanani.