Sasa ndugu, ugeuze na uone picha yako ya pili. Unakumbuka katika hii kitabu yetu ya ya pili, Mungu aliahidi kwa wana wa Israeli kumiliki nchi ya Kanana? Unakumbuka katika kitabu yetu ile ya pili, Mungu aliahidi kwa wana wa Israeli kumiliki nchi ya Kanana. Basi siku moja Mungu alisema na Musa, uchague watu kumi na wili ivi waende katika ile nchi ya Kanana waende waone kama kitu gani ni kizuri ndani ya ile inchi. Musa alituma watu wale kwenda ona kama watu ya Kanana wanakuwa na nguvu kadiri gani, na nchi ile iko na hali gani, kama ni nchi kizuri au vitu nakuwa ndani mingi, na kama watu wanye wanaikaa ndani ni watu ya namna gani. Aliwaambia vilevile mukiruji, musikose kuleta matunda kutoka ile nchi pale, hivi wapate kuona vilevile vile. Katika wale watu kumi na wawili wanye walienda kuona ile nchi ya Kanana watu wawili Kalebe na Yosua walileta habari mzuri sana juu ya ile nchi na walileta vilevile matunda kutoka ile nchi ya Kanana. Matunda ile walibeba kutoka Kanana ilikuwa njito sana, ile matawi ilikuwa wakiingiza miti na kubeba watu wawili kutoka Kanana juu ilikuwa mzito na ilikuwa aina ya matunda mzuri sana. Inchi, vile vile ile. Ile ndani, ya sana na habari kutoka ile nchi vilevile ilikuwa, ile nchi ile tulitoka ndani iko nchi ya mboleo sana na ilikuwa nchi ya mzuri inaweza kukomelesha vile chakula mengi sana. Ilikuwa habari kutoka nchi ya Kanana. Na unajua kitu, watu kumi walisema ni nchi mubaya na nchi hawezi kukomelesha chakula. Walileta habari mubaya sana juu ya ile nchi ya Kanana e. Na watu wengine wawili wa, ya kumi pale walisema kitu, Kaleba alisema iko ukweli kidogo, lakini watu wenyewe wanaishi ndani ya nchi ile ya Kanana wanakuwa wakubwa kubwa sana, ni watu wa nguvu na hatari sana na wanasema vile vile ile muji ya Kanana ni muji ya ngufu sana, na walizungusha ile muji na ukuta kabambi sana basi. Unajua, ile habari kabisa iliogopesha watoto wa Israeli, hawakukuwa na namna ya kufika kwa ile nchi ya Kanana juu walikuwa na uoga sana. Lakini Kalebi alisema Mungu iko pamoja nasi, tunawezi kufiga na kupiga wale watu wa Kanana nasi tutashinda. Na watu wengine walisema basi iko nguvu sana kwa sisi kuenda kupigana na watu wale, basi iko nguvu sana na ile iliacha Mungu anakuwa na kasirani juu ya watoto wa Israeli, juu Mungu anajua hawana tumaini kwa yeye Mungu. Basi unajua gizi wao hawakuwa na tumaini kwa Mungu, Mungu hawakuwa na rushwa wao kuenda kwa nchi ya Kanana. Jua ile Mungu aliacha walizunguka katika jangwa kwa miaka makumi ine na ile iliacha watu wanyao hawakuwa na tumaini kwa Mungu, wote walikufa katika ile jangwa. Najua, na kitu kibaya sana kukua kutokutumaini Mungu. Kila mara sengine sisi watu tunaangalia kipandi kibaya ya vitu, au tunaangalia udhaifu tu ya kitu, na bila kujua haki yake. Ninawaliza wandugu, wasikilizaji, kama Mungu akikuwa kipandi yetu, tunakuwa na mahitaji ya kitu kingine mbali naye? Au tunakuwa na tunaweza kutafuta ingini nguvu kushinda yake? Hakuna kitu ingini kinaweza kutendeka, au kitu ingini kufanyikana kama Mungu hawezi kuyarushwa. Tukuwa na tumaini yetu kwa Mungu kwa roho yetu yote.