Sasa ugeuze uone picha ya tatu. Nyuma ya kifo ya Musa, Yosua alikuwa kiongozi ya wana Israeli. Mungu akasema na Yosua, basi uwe ukwe tayari kwa kutambuka ile mwito wa Yorodani kwenda ngambo kwa nchi ya Kanaani. Na Mungu alisema nitawapatia nchi yote ile, mukikwisha kukanyaga yote itakuwa yenyu nyinyi wana wa Israeli. Na Mungu alisema na Yoswa, hakuna mutu atakayesimama mbele yako wewe hautashindwa, na nitakuwa pamoja nawe namna nilikuwa pamoja na Musa. Na walisema na wana wa Israeli vilevile vile, wakati mutaona Walawi wakibeba sanduku la agano la Mungu mutakuwa tayari, na mukifunga viti yenyu mukuwe tayari kwa kutambuka. Na Mungu alisema vilevile, musikaribie ile sanduku la agano, mukuwe mbali naye, ni karibu kilometre mumoja kutoka ile sanduku ya agano la Mungu na Yosua akawaambia Walawi wabebe sanduku la agano na waende mbele ya watu yote, na wakati watafika kuile mwito wa Yorodani watatia miguu yao katika mai na watakaa pembeni, tuseme kando ya mai ile ya Yorodani. Na kwa ile wakati mwito ya Yorodani itakauka na watu watapata namna ya kutambuka, ikiwa maji imekwisha kukauka. Wakati wana wa Israeli walikiwa wakitambuka ile mwito wa Yordani, Walawi wanye walikuwa nabeba ile sanduku ya agano walikuwa wakisimama katikati ya mwito wa Jordani ivi wana wa Israeli wapate kutambuka, na walawi wakisimama pale na sanduku na wangoje watu wote watambuke ngambu ya Yordani. Yoswa alisema na wana wa Israeli, mwende na mujue wa kwamba Mungu atashindisha ile watu wenye wanakuwa ndani ya eh, fasi Mungu aliisha kuchagua, tuseme nchi ya Kanana kwa wana wa Israeli. Ndugu msikilizaji mpenji, upime kuniambia, e, mutu anawezi kuchunguza ile vitu yote Mungu alitenda na kusimamisha mai na kushindisha wadui. Mutu mwenye hana Mungu anawezi kufanya vitu ile yote kweli? Upime kuona maji nye hana akili lakini anapima kuheshimu Mungu. Ile watu wanyo walikuwa naishi katika nchi ya Kanana walikuwa watu wanyo wanakuwa na nguvu sana, lakini Mungu aliacha wana wa Israeli kuwashinda. Ndugu msikilizaji, unajisikiaka kama watu wote wanakuchukia na hakuna mtu mwenyewe anakuwa ngambo yako kila mara? Ndugu, kama unajisikiaka watu wanakuchukia na hauna namna ingine ya kufanya, hamsikilizane na ndugu yako na jirani yako, unaona miaka mingi iko na pita, hakuna njia ingine yenyewe inaweza kuwa, kuacha mnakuwa katika uhusiano. Unajua, Mungu iko na njia, anaweza kukuletea ndugu. Labda saingine unajisikia leo kama umeshindwa na ile ni kweli, saa ingine unashindwa leo. Kama tuko watoto ya Mungu kweli, hatuwezi kusikiana kama tunatoka kueleza. Sasa kumbuka, Mungu anaisha kutuahidi ya kwamba kila mara atakuwa pamoja nasi, kwani sisi ni wana wake.