Picha ya saba. Kulikuwa mwanamke mmoja jina lake Hana ambaye alimpenda Mungu sana. Alikuwa bibi wa pili wa Elkana. Bibi wa kwanza alikuwa na watoto lakini Hana hakuweza kuzaa watoto. Na bibi huyu wa kwanza alimtukana Hana na akamfanya Hana kusikia uchungu ama kunungunika sana. Kila mwaka Elkana na jamaa lake walikwenda kumwabudu Mungu na kufanya zabiu ama toleo kwa Mungu huko Shilo. Eli alikuwa kuhani huko. Siku moja Hana akaja kwenye hekalu ama kanisa, na uchungu rohoni mwake akalia kwa Bwana na akaomba, Ee Bwana wa majeshi, ikiwa wewe utaliangalia teso la mjakazi wako na kunikumbuka na kunipa mimi mjakazi wako mtoto mwanaume, ndipo mimi nitakupa huyo mtoto, wala wembe hautamfikilia kichwani kamwe. Eli kuhani alikuwa anaketi karibu na mlango wa hekalu ama kanisa, na akamwangalia. Midomo yake ilionekana ikiongea, lakini hakuna maneno iliweza kutoka. Akadhani kuwa amelewa, na akamwambia kwamba aache kunywa pombe. Lakini Hana akajibu hapana, mimi ni mwanamke mwenye roho ya huzuni, nilikuwa namwagia roho yangu mbele za Bwana. Eli akamwambia na akasema enenda kwa amani, na Mungu akujalie haja yako uliyomwomba. Mungu akakumbuka maombi ya Hana na akazaa mtoto mwanaume, akamwita jina lake Samueli. Hata kama Hana asingeliweza kumzalia Elkana watoto wowote Elkana alikuwa bado anampenda Hana sana na asingeliweza kumfukuza. Mungu anatuambia katika kitabu cha Waefeso sura tano mstari wa makumi mbili na munane mpaka makumi mbili na tisa, kama vivyo hivyo imewapasa wanaume nao kuwapenda mabibi zao kama mili yao wenyewe. Ampendaye bibi yake hujipenda mwenyewe, maana hakuna mtu anayechukia mwili wake popote, bali huulisha na kuutunza, kama Kristu naye anavyolitendea kanisa.