Picha ya mnane. Je, unakumbuka ahadi ya Hana kwa Mungu? Ndiyo, aliahidi kuwa kama Mungu akimpa mtoto, ndipo atampa Bwana huyo mtoto kufanya kazi ya Mungu. Hana akamzaa Samweli, na wakati alipokuwa mtu mzima, Hana na Elkana wakampeleka huko Shilo ili aikae na Eli. Huko alikuwa akimtumikia Mungu katika hekalu ama kanisa. Eli alikuwa na watoto wanaume mbili, lakini walikuwa watu wabaya sana na kuletea jina la Mungu haya sana. Eli akapima kuwashauri, lakini hawakuweza kumsikia ama kubadilisha njia zao. Siku moja usiku Mungu akaita Samweli, Samweli, Samweli. Samweli akakimbia kwa Eli na kusema mimi hapa Bwana. Je, umeniita? Eli akamwambia, mtoto wangu, mimi sikukuita kukuita, urudie na ukalale. Baada ya muda mfupi, Mungu akamuita mara ya pili, Samueli, Samueli tena. Samueli akakimbia kwa Eli kuona kwa nini alimuita. Haya yalitokea mara ya tatu, na sasa Eli alijua kwamba ni Mungu ndiye alimuita. Samueli akamwambia Samueli, nenda ukalale na akikuita tena utasema, sema Bwana kwa kuwa mtumishi wako anasikia. Basi ni hivyo Samweli alifanya. Mungu akamwambia Samweli mambo ambayo atafanya katika Israeli na kwamba atamhukumu Eli na jamaa lake kwa sababu Eli alishindwa kuwafundisha adabu watoto wake wanaume. Rafiki yangu, Nataka tujifunze vitu vitatu. Kwanza, wakati tunafanya ahadi kwa Mungu, inatupasa tuilinde. Hana angeliweza kubadilisha akili zake kisha kuzaliwa kwa Samweli, lakini hakufanya hivyo, alilinda ahadi yake. Ya pili, wakati Mungu anatuita inatupasa tuwe watu watiifu na kusema sema Bwana, kwa kuwa mtumishi wako anasikia. Inatupasa tuwe na nia ya kufanya chochote kile anatuomba tufanye. Ya tatu, kama wewe ni mzazi je, unafundisha adabu na kuongoza watoto wako katika njia za Mungu? Eli alikuwa kuhani, lakini hakuweza kufundisha watoto wake adabu kusudi watii Mungu. Na mwisho wake ilikuwa kwamba wote waliazibiwa. Kwa nini usizimishe kaseti sasa na uzungumze juu ya somo hili? Baadaye utafungua kaseti tena na kuendelea kusikia.