Picha ya tisa. Mungu aliadhibu watoto waovu wa Eli na wote walikufa wakati Waisraeli na Wafilisti walikuwa wanapigana. Kwa muda zaidi wa miaka makumi mbili Wafilisti walitawala Waisraeli na kuwatesa vibaya sana. Mwishoni ama kwa kumaliza, Waisraeli walitubu na kumrudilia Mungu. Samueli akawaambia, ikiwa mnarudia kwa Bwana kwa mioyo yenu yote na mnapata kuokoka katika miungu ya kigeni ama kuepuka miungu ya kigeni ama ya nchi ingine, tengenezeni Bwana mioyo yenu na mtumikie yeye peke yake, naye atawaokoa katika mikono ya Wafilisti. Basi watu wakafanya hivyo na wote wakakusanyika huko Mispa ambako Samuel akatolea Mungu sadaka ya kuteketezwa. Wakati Wafilisti walisikia kwamba Waisraeli walikuwa Mispa, wakaenda kuwapiganisha ama kupigana wao, lakini Mungu akaleta ngurumo, mshindo mkubwa sana, hata Wafilisti wakachanganyishiwa, na Waisraeli wakaenda na kuwaua wote. Je, Unajua ni mara ngapi Waisraeli walimgeukia Mungu? Ole. Ilikuwa ni mara nyingi. Lakini kila wakati walitubu na kuomba Mungu msaada. Kama ulikuwa unasikiliza kaseti zingine, je, ulijua ni kwa sababu gani watu walimgeukia Mungu? Ni kwa sababu walianza kuabudu miungu ya dunia hii. Wakati vitu hivi vinakuwa na maana sana kushinda Mungu, basi Mungu anashindiliwa nje ya maisha yetu.