Picha ya kumi na mbili. Kisha kifo cha Samueli vizazi vingi vikapita na Yesu Kristu Mesiya akazaliwa duniani. Wakati Yesu alikuwa na miaka kumi na mbili, alikwenda na Maria na Yusufu huko Yerusalemu kwenye sikukuu kubwa. Kisha sikukuu wakarudia nyumbani nao wakadhani kwamba Yesu alikuwa pamoja na wao. Lakini kisha siku moja hawakumwona, wakauliza marafiki zao, lakini hakuna yoyote aliweza kumwona. Kwa hiyo wakarudia huko Yerusalemu na wakamwona anakaa katikati ya walimu wa dini. Alikuwa akiwasikiliza na kuwauliza maswali. Nao wote walimsikia Yesu akisema, walishangalia fahamu zake. Maria akasema, mtoto wangu, mbona umetutendea hivi? tulikuwa tumeogopa kwa sababu yako, na tulikuwa tunakutafuta mahali pote. Yesu akamuuliza, kwa nini kunitafuta? Hamkujua ya kuwa imenipasa kuwa katika nyumba ya baba yangu? Maria na Yusufu hawakuelewa maneno hiyo aliwaambia Yesu. Akarudia na wazazi wake huko Nazareti. Katika picha hii tunaona Yesu alikuja duniani kwa ajili ya nia ama kusudi kamili, kama vile Samueli na watu wengine ambao tuliweza kuongea. Yesu alikuwa na nia ama kusudi ya kuzaliwa. Wewe pia rafiki yangu, una nia kusudi kamili kwa wewe kuzaliwa. Eh, waweza kusema sina nia ama kusudi, mimi niko tu hapa niko tu mtu bure, lakini hiyo si kweli. Kama sisi ni Wakristo, sababu yetu ni kutukuza Mungu na kazi yake. Kusikia Yohana sura tisa na mstari wa nne kukiwa bado mchana, yatupasa kuendelea kufanya kazi za yule aliyenituma, maana usiku unakuja ambapo mtu hawezi kufanya kazi. Wakati tunayo bahati. Inatupasa tuwe tunafanya kazi ya Mungu kwa sababu siku itakuja wakati hatutaweza.