Picha ya kumi na nne. Kwa mara nyingine, kulikuwa vita kati ya wafilisti na Waisraeli. Wafilisti walikuwa na shujaa aliyeitwa kwa jina la Goliati na kila yeyote alimwona, alimwogopa. Lo, alionekana mkali ama muuaji, alikuwa mrefu zaidi ya futi tisa. Goliati akawapigia kelele Waisraeli kwa sauti kubwa, Jichagulieni mtu kupigana na mimi. Kama akiweza kupigana nami na kuniua, kabila letu litakuwa watumwa wenu, nami nikimshinda yeye na kumuua, kabila lenu litakuwa watumwa. Nipeni mtu nipigane naye. Kila mtu alifadhaika na kuogopa, na hakuna mtu ambaye alipenda kupigana naye. Siku moja Daudi akaleta chakula kwa ndugu zake ambao walikuwa ndani ya jeshi. Wakati Daudi alisikia kwamba Goliati alichekelea jeshi la Israeli, akasema ni mfilisti gani huyo ambaye anatukana jeshi la Mungu aishiye? Ndipo Daudi akasema kuwa atapigana na Goliati kwa sababu alikuwa hana uoga, alitumainia Mungu aishiye. Daudi akachukua topito ama kombeo yake na mawe tano laini na akaenda kupigana na Goliati. Ole, wakati Goliati alimwona Daudi akachukia sana na akalalamika, Je, mimi ni mbwa hata mmenikujia kwa fimbo? Njo nitawapa ndege wa angani nyama yako na wanyama wa mwituni. Ndipo Daudi akamwambia, wewe unakujia mimi na upanga na mkuki bali mimi ninakujia wewe kwa jina la Bwana wa majeshi. Ndipo Daudi akakamata jiwe na kombeo, ama topito, akampiga Goliati katika kipaja cha uso na Goliati akaanguka chini na akakufa. Rafiki yangu, je, unapata shida fulani katika maisha yako sasa? Kunaye Goliati ndani ya maisha yako ambaye unayeogopa? Kumbuka jinsi Daudi alisema, unanijia na mpanga na mkuki, lakini nimekujia kushinda na wewe kwa jina la Bwana wa majeshi. Hata kama Goliati alionekana mkubwa na mkali, hakutisha Daudi. Aliweza kumshinda akitumia tu jiwe moja. Wakati mingi adui anatujia na anatufanya kuwa wenye uoga kwa bure tu tukiwa na Mungu ngambo yetu, tunaweza bila shida kumshinda. Sasa uwache na uombe Mungu akusaidie ili umshinde adui wala uoga katika maisha yako.