Picha ya makumi mbili na mbili. Kama vile Eliya alitabiri hapao kuwa na umande wala mvua, sasa njaa ikaingia kwa muda wa miaka tatu. Mungu akamwambia Eliya aende kwa Ahabu na amwambie kwamba njaa hii ilikuja kwa sababu ameziacha amri za Mungu. Ndipo Eliya akamwambia Ahabu alete manabii mia ine na makumi tano. Wa Baali na watu wa Israeli katika mlima wa Karmeli, akawaambia, mtasitasita katikati ya mawazo mawili hata lini? Bwana akiwa ndiye Mungu, mfuateni; bali akiwa Baali Mungu, haya mfuateni yeye. Wale watu hawakumjibu neno. Ndipo Eliya akawaambia watu, leteni ng'ombe mbili Acheni manabii wa Baali wachaguwe ni ng'ombe gani watateketeza, waikatekate vipande vipandevipande na kuweka juu ya kuni ama madhabahu. Ndipo nitachukua ng'ombe mwingine na kufanya kama hivyo. Ndipo muache mnabii wa Baali waombe kwa jina la Baali, na mimi nitaomba kwa jina la Bwana na Mungu yule atajibu kwa kuweka moto kwenye kuni, ndiye Mungu. Manabii wa Baali wakafanya hiyo, na wakatoa sauti wakisema, ee Baali, utusikilize. Lakini hakuna kitu kilitendeka. Nao wakacheza cheza juu ya madhabahu walioifanya, lakini hakuna chochote kilitendeka. Eliya akasema, mwiteni kwa sauti kubwa, labda anawaza mengi au awasikii ama labda ana kazi nyingi au alienda safari au labda analala, na sharti tumwamushe, ama mumwamushe. Kwa hiyo wakapiga kelele na wakaanza kujikatakata kwa visu na mikuki yao mpaka damu ikawatoka, lakini hakuna kitu kilitendeka. Kisha Eliya akatayarisha madhabahu na akawaambia watu, mwageni maji juu ya sadaka ya kuteketezwa Wakafanya hivyo mara ya tatu, mpaka kila kitu kikawa na maji. Ndipo Eliya akaomba, Ee Bwana Mungu wa Ibrahimu, wa Isaka na wa Israeli, na ijulikane leo ya kuwa wewe ndiwe Mungu katika Israeli. Ndipo moto wa Bwana ukashuka toka mbinguni ukaiteketeza sadaka ya kuteketezwa na kuni na mawe na mavumbi, na watu wote walipoona, wakasema, Bwana ndiye Mungu. Rafiki yangu, je, unatumikia miungu ya dunia hii? Unamtumikia shetani au unamtumikia Mungu aishie? Eliya akawaambia watu kuwa hawawezi kutumikia miungu mbili. Katika kitabu cha Wakorinto wa kwanza sura ya kumi na mstari wa makumi mbili na moja inatuambia kwamba hamwezi kunywea kikombe cha Bwana na kikombe cha mashetani, hamwezi kushirikiana katika meza ya Bwana na katika meza ya mashetani.