Ndugu msikilizaji mpenzi, upime kuniambia mtu anawezi kuchunguza ile vitu yote Mungu alitenda na kusimamisha mai na kushindisha wadui? Mtu mwenye hana Mungu anaweza kufanya vitu ile yote kweli? Upime kuona maji nye hana akili, lakini anapima kuheshimu Mungu. Ile watu wanyew walikuwa naishi katika nchi ya Kanana walikuwa watu wenyew wanakuwa na ngufu sana, lakini Mungu aliacha wana wa Israeli kuwashinda. Ndugu msikilizaji, unajisikiaka kama watu wote wanakuchukia na hakuna mtu mwenyewe anakuwa ngambo yako kila mara? Ndugu, kama unajisikiaka watu wanakuchukia na hauna namna nyingine ya kufanya, hamsikilizane na ndugu yako na jirani yako, unaona miaka mingi iko napita, hakuna njia nyingine yenyewe inaweza kuwa, kuacha mnakuwa katika uhusiano. Unajua Mungu iko na njia, anaweza kukuletea a. Ndugu, labda sengine unajisikia leo kama umeshindwa, na ile ni kweli, sengine unashindwa leo kama tuko watoto ya Mungu kweli, hatuwezi kusikiana kama tunatoka kueleza. Sasa kumbuka, Mungu anaisha kutuahidi ya kwamba kila mara atakuwa pamoja nasi, kwani sisi ni wana wake. Sasa geuza uone picha yaku ya ine. Basi ndugu msikilizaji, unajua fasi wana wa Israeli walipumzika? E, wana wa Israeli walipumzika kwa ile muji wanaita Yeriko. Yeriko alikuwa muji mkubwa sana, na ile muji ilizungukwa na ukuta kabambi kabambi ya kuogopesha sana, na kila mara milango imefungwa, na hakuna mwenye kutoka nje na mwenye kuingia. Na wana wa Kanana walikuwa naogopa sana wana wa Israeli, hivi walikuwa najificha katika ile muji. Mungu alisema na Yosua, ile muji ya Yeriko itakuwa yako, utaikamata sasa. Wewe na jeshi lako kila mara mutakwenda mutazungusha ile muchi mara moja kwa siku kwa siku sita, na Mungu alisema utachagua Walawi saba na wale Walawi watakuwa wakipiga baragumu mbele ya sanduku la agano, na kwa siku ya saba mutazunguka ukuta ile mara saba na Walawi wataendelea kupiga ngunga mbele hiyo, na kuzunguka kwao itafanya kelele kubwa na mrefu sana, na wakati mutasikia ile watu wote watalalamika pamoja na ngufu sana, na mtaona ukuta ya Yeriko kuanguka. Na kama ukuta ile inakwisha kuanguka ivi, jeshi la wanaisraeli itaingia ndani ya ile muji ya Yeriko na atapiga askari ya Yeriko. Mungu alisema vilevile vile na wana Waisraeli, wakati wataingia jeshi lake apige kila mtu na kila kitu, wasiata hata kitu moja. Na katikati ya vitu yote iliharibikwa, tunapata fedha dhahabu na shaba ile Mungu alisema itakuwa kwa hazina yake na ile hakuharibishwa.